Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์นี้ให้เราได้รับดอกเบี้ยอย่างไรคะ

จะสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ extra saving CIMB หรือจะหวังเกี่ยวกับการได้รับประกันอุบัติเหตุ แต่ฉันก็อยากรู้เกี่ยวกับรายละเอียดการได้รับอัตราดอกเบี้ยว่ามีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรในกรณีที่เราฝากเงินไว้ในบัญชีออมทรัพย์ดังกล่าว เราว่าไม่ใช่แค่จะได้รับการประกันภัยเท่านั้นแต่จะได้รับอัตราดอกเบี้ยในการฝากเงินไว้กับเขาด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

chatchai

มีอัตราดอกเบี้ยให้กับเราด้วยครับคือถ้าเราฝากเงินไว้ตั้งแต่ 10,000 บาทถึง 99,999จะได้รับอัตราดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.3 เปอร์เซ็นต์ และฝากเงินตั้งแต่ 1แสน บาทขึ้นไป จะได้รับอัตราดอกเบี้ย 0.5% ซึ่งการจ่ายดอกเบี้ยจะมีการจ่ายให้กับเราทุกๆ 6 เดือน ก็คือปีละ 2 ครั้งทำให้เราได้รับอัตราดอกเบี้ยด้วยและยังได้รับการคุ้มครองที่เกิดจากอุบัติเหตุด้วยครับ

2019.10.03 15:21

Lalana

จะว่าไปให้ดอกเบี้ยไม่สูงเท่าไหร่นะสำหรับบัญชีออมทรัพย์ extra saving CIMB เราเห็นบัญชีอื่นให้ดอกเบี้ยเยอะกว่านี้นะ แต่เอาเถอะแล้วแต่ความสะดวกของเจ้าของบัญชีด้วย บางคนเขาก็ไม่ได้งกเหมือนเราไง555 สำคัญกว่าดอกเบี้ย ก็คือเงินที่จะเอามาฝากเข้าบัญชีนี่แหละ จริงมั้ยคะ ถ้ายอดเงินฝากไม่ถึงที่กำหนดมันจะไปได้ดอกเบี้ยได้ยังไง

2020.06.08 15:42

nongjida

ตามนั้นเลยค่ะ ความคิดเห็นอื่นๆได้ตอบไปหมดแล้ว สรุปว่าที่คุณต้องการเปิดบัญชีนี่คุณต้องการดอกเบี้ยใช่ไหมหรือคุณต้องการความคุ้มครองคะ ?? ถ้าคุณต้องการดอกเบี้ยเยอะๆแนะนำให้ฝากประจำนะคะ แต่ถ้าคุณต้องการความคุ้มครอง อย่าไปซีเรียสเรื่องการได้รับดอกเบี้ยเลยค่ะ เพราะดอกเบี้ยน้อยมากค่ะถ้าเป็นบัญชีแบบพ่วงประกัน

2020.09.18 12:33

3210

มีบัญชีนี้เหมือนกันค่ะ แต่ไม่เคยสนใจเรื่องของดอกเบี้ยเท่าไหร่นัก สนใจเรื่องของประกันอุบัติเหตุมากกว่า แม้ตอนนี้เราเองจะไม่ได้มีเงินฝากไว้ในบัญชีนี้มากเท่าไหร่นัก แต่ก็ยังได้รับการคุ้มครองอยู่ เพราะพึ่งจะเปิดบัญชีนี้ไม่นาน แต่ในอนาคตวางแผนไว้ว่าจะฝากเงินไวเยอะๆ ยิ่งฝากเยอะยิ่งได้รับวงเงินคุ้มครองมากขึ้น

2020.09.29 19:11

นำ้ฝน

การฝากเงินกับธนาคารจะมีเงื่อนไขดีๆที่ให้เราได้เลือกใช้บริการเช่นเดียวกับ บัญชีออมทรัพย์ extra saving CIMB ที่ให้ดอกเบี้ย และยังรวมถึงความคุ้มครองอุบัติเหตุส่วนบุคคลให้เจ้าของบัญชีสูงสุด 1,000,000 บาท แต่เมื่อเราจะเปิดบัญชีนี้ต้องอ่านเงื่อนไขก่อนนะคะ เท่าที่ทราบ ผู้ฝากจะต้องมีเงินในบัญชีไม่น้อยกว่า 10,000 บาทถึงจะได้รับดอกเบี้ยและความคุ้มครองอุบัติเหตุนะคะ

2020.09.30 6:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี