Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส และบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ คิดอัตราดอกเบี้ยไม่เท่ากัน จะสมัครบัตรไหนดี?

ก็ว่าจะสมัครบัตรกดเงินสดเอาไว้ผ่อนชำระสินค้าบ้าง ใช้กดเงินสดเอามาใช้บ้าง ดูมาหลายบัตรละ ส่วนใหญ่คิดอัตราดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินประมาณ 25% ต่อปี บัตรกดเงินสดยูเมะพลัสก็อัตราเดียวกัน แต่ถ้าเป็นบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ จะประมาณ 19.8% ต่อปีนะ ทำไม่ไม่เท่ากัน แล้วเราจะสมัครบัตรไหนดี? ยังไงก็ของยูเมะเหมือนกันน่ะค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สวรรค์

ต้องอ่านดีๆครับ บัตรสอวตัวเป็นบัตรเงินสดคนละเกรดกันครับ เขาเลยคิดดอดเบี้ยที่ต่างกันครับ แต่ ถ้าเราอ่านๆดีๆนะครับ บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เขาบอกว่าดอกเบี้ยที่ต่ำ สำหรับ วงเงินกู้ที่ไม่เยอะครับ อย่าง ของเงินบัตรกเงินเงินสด ในวงเงิน ประมาณ 2หมื่นบาทอะไรแบบนี้ครับ แต่ ถ้าเป็นวงเงินมากๆ ก็ดอกเบี้ยจะเท่ากันเลยครับ

2020.11.25 14:19

beebeejung

เออ...เคยสงสัยเหมือนจขกทเลยว่าทำไมดอกเบี้ยไม่เท่ากัน ตอนนี้เข้าใจเเล้ว มันเป็นอย่างงี้นี่เอง.... เมื่อก่อนเคยคิดอยากจะสมัครยูเมะพลีส พรีเมียร์ แต่เพื่อนห้ามไว้เพราะให้เหตุผลว่าดอกเบี้ยมาก ก็เลยเตัดสินใจไปสมัครบัตรเครดิตแทนเพราะว่าเป็นคนชอบซื้อของแบบผ่อน บางทีผ่อนได้โดยไม่ต้องเสียดอกเบี้ย เพื่อนบอกว่าทำบัตรเครดิตคุ้มกว่าเลยเชื่อเพื่อน

2020.12.07 12:26

💗ไกลออกไปทุกที..

@beebeejung ที่คุณบอกว่าสมัครบัตรเครดิตมาใช้แทนบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส และบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เพราะว่ามันคุ้มกว่า..จริงหรือครับ มันคุ้มกว่าตรงไหนอะครับ นี่ผมถามเพราะว่าอยากรู้จริงๆนะ ไม่ได้มาถามเพื่อตั้งแง่อะไรนะครับ ส่วนตัวผมไม่เคยใช้บัตรกดเงินสดหรือว่าบัตรเครดิตเพราะกลัวเรื่องดอกเบี้ย เลยอยากรู้ว่ามันใช้ดียังไง

2021.01.08 14:15

มะยม000

ผมเข้าใจว่าบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสกับบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ต่างกันที่ฐานเงินเดือนของผู้สมัครซะอีก พอว่าฐานเงินเดือนต่างกัน เรื่องวงเงินที่จะได้รับการอนุมัติหรือเรื่องอื่นๆก็คงต่างกันด้วย อย่างนี้ก็คือ ใครมีฐานเงินเดือนพอที่จะสมัครบัตรตัวไหนได้ก็สมัครตัวนั้นใช่มั้ยครับ อีกอย่างนะผมว่าเลือกเอาที่เราจ่ายไหวดีกว่า

2021.03.19 15:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ใช้ซื้อสินค้าที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บาย สายช้อปคิดว่าโอเคมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มีโปรโมชั่น นู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยมั้ย มีใครใช้อยู่บ้าง..ดีหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ด้วยตนเองที่สาขา จะได้รับบัตรทันทีเมื่อยื่นเอกสารครบ มันคือยังไง?

เพื่อนอยากบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เราก็สมัครได้นะ จะสมัครตามเลยดีมั้ย เอาไว้ซื้อของ คุณคิดยังไง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การป้องกันกัย)

ถ้าทำบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ หายหรือชำรุดแล้วต้องทำบัตรใหม่ คิดค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมเท่าไหร่?

คิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ที่สาขาจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุดเพราะยื่นเอกสารโดยตรง..คิดถูกมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี