Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB เป็นบัญชีแบบไหนครับ?

เมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมาผมมีโอกาสไปใช้บริการที่ธนาคาร CIMB มาครับ แล้วก็ได้ยินพนักงานแนะนำบัญชีตัวนึงให้ลูกค้าอีกคนเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB วันนั้นผมรีบด้วยก็เลยไม่ได้ถามพนักงานที่เคาน์เตอร์เรื่องบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB ว่าเป็นบัญชีแบบไหน ได้ยินแว่วๆว่าดอกเบี้ยสูง อยากรู้รายละเอียดบัญชีด้วยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

benyapa

สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB เป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ให้ดอกเบี้ยสูงค่ะ รับดอกเบี้ยเข้าบัญชีทุกเดือนแต่เราไม่จำเป็นต้องฝากเงินเข้าบัญชีทุกเดือน อีกอย่างที่สะดวกเราสามารถฝาก ถอนได้ไม่จำกัดจำนวนครั้งและไม่มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำ ฝากเดือนแรกก็ได้ดอกเบี้ยเลย แล้วดอกเบี้ยก็เป็นแบบอัตราคงที่ไม่ขึ้นๆลงๆ เหมาะสำหรับบุคคลธรรมดาและนิติบุคคลที่ไม่แสวงหาผลกำไรค่ะ เช่น วัด โบสถ์ ค่ะ

2020.07.06 11:40

Amp~

ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยเยอะๆ แนะนำ บัญชีออมทรัพย์ ชิลดี เยอะกว่าสปีดอีก ดอกเบี้ยประมาณ 2% ต่อปี สปีดยังได้เเค่ 1.05 % เอง ไม่รู้นะแต่เราเปิดบัญชีของชิลดีอยู่ ไม่มีสมุดคู่ฝากนะ สะดวกตรงที่สามารถเปิดบัญชีผ่านแอปได้เลย แถมฟรีบัตรเดบิตที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีด้วยนะ ( อันนี้ชอบที่สุด )และได้ดอกเบี้ยเยอะดีด้วย

2020.11.09 14:24

ศรัณญู

พอผมได้อ่าน คำถามของคุณและผมก็ลองไปหาข้อมูลดูนะครับก็รู้สึกว่าบัญชีนี้ มันก็คือบัญชีออมทรัพย์ธรรมดาทั่วๆไปที่ ทำรายการต่างๆได้อย่างอิสระ คล่องตัวคล่องแคล่ว ก็คือสามารถที่จะฝากเงินเข้าเมื่อไหร่ก็ได้โอนเมื่อไหร่ก็ได้ถอนเมื่อไหร่ก็ได้ตามวงเงินที่เราได้กำหนดไว้ ซึ่งผมคิดว่าคงไม่เกิน 100,00 บาทต่อวันครับ

2020.12.15 11:53

ชุติกาญจน์

@ benyapa ถ้าบอกแบบนี้แสดงว่าบัญชีตัวนี้ เหมาะเอาไว้เก็บเงินอย่างเดียวเลยใช่ไหมคะ แล้วที่บอกว่า เหมาะกับ กลุ่มที่ไม่แสวงหาผลประโยชน์ อยากทราบได้ไหมคะว่าทำไมบอกแบบนั้นคะ บัญชีแบบนี้แตกต่างกับบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปยังไงเหรอคะ ปกติแล้วบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปเขามีเก็บภาษีเงินฝาก ตัวนี้ไม่มีใช่ไหมคะ ถึงบอกว่าแตกต่าง

2021.02.11 6:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี