Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยเปิดเองได้ไหม?

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ของธนาคาร CIMB ค่ะ เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลา อย่าว่าแต่ไปทำธุระที่ธนาคารเลยค่ะ แค่บางครั้งหาเวลาไปโอนเงิน ที่ตู้ ATM ยังยากเลย คิดว่าถ้าลง App ของธนาคาร CIMB แล้วโอนเงินจ่ายเงินผ่านทาง App ได้น่าจะสะดวกกว่า แต่ไม่รู้ว่าเราจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ดิจิทัลของธนาคาร CIMB ด้วยตัวเองได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lark

ที่จริงถ้าจะเปิด บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ผ่านทาง App CIMB Thai Digital Banking ด้วยตัวเองก็ทำได้นะคะ แต่ว่าเราจะต้องเคยเปิดบัญชีกับธนาคาร CIMB มาก่อน หรือว่ามีบัตรเดบิตกับธนาคาร CIMB มาแล้วค่ะ ถึงจะเปิดใช้งาน App ด้วยตัวเองได้ แต่ถ้าเราไม่เคยเปิดบัญชีกับธนาคาร CIMB มาเลยแล้วก็ไม่มีบัตรเดบิตที่เปิดไว้กับธนาคาร CIMB ด้วย กรณีนี้เราก็ต้องไปที่สาขาของธนาคารเพื่อจะเปิดบัญชี CIMB Thai Digital Banking ค่ะ

2020.07.20 11:40

Yingying

อยากรู้เหตุผลหน่อยได้ไหมคะว่าทำไมจขกทถึงเปิดบัญชีออมทรัพย์กับที่นี่ ?? เนื่องจากเราก็สองจิตสองใจ ใจนึงก็อยากสมัครเพราะเห็นเค้าให้ดอกเบี้ยสูง อีกใจนึงก็กลัวว่าจะไม่สะดวก เพราะธนาคารนี้สาขาค่อนข้างน้อยมาก เลยอยากรู้เหตุผลเพื่อประกอปการตัดสินใจของเรา แล้วเค้าให้ดอกเบี้ย2% จริงๆหรือเปล่าคะ? หรือว่าตอนนี้อัตราดอกเบี้ยเปลี่ยนไปแล้ว??

2020.11.10 9:20

Ling

ของธนาคาร CIMB นี้กลับกันกับธนาคารอื่นๆเลยนะครับ ธนาคารอื่นนี้ถ้าเป็นลูกค้าใหม่ จะสามารถเปิดบัญชีผ่านช่องทางออนไลน์ได้ แต่ถ้าเป็นลูกค้าเก่าที่มีบัญชีของธนาคารมาก่อนแล้ว จะเปิดบัญชีออนไลน์ไม่ได้ แต่ของ CIMB นี้ต้องเป็นลูกค้าที่เคยมีบัญชีกับ CIMB มาก่อนถึงจะเปิดบัญชีออนไลน์ได้โดยไม่ต้องเข้าไปที่ธนาคาร ดูจะสวนทางยังไงไม่รู้นะครับ

2020.12.16 16:29

โสวัตร์

นั้นสิครับ ทำอะไรไม่เหมือนชาวบ้านเข้าอีกแล้วนะครับ เหมือนกับว่าอยากจะให้ลูกค้าเก่าๆมีบัญชีออนไลน์ว่างั้น ใช่ไหมครับ แต่คิดดูนะครับ ถ้าทำเหมือนกับธนาคารอื่นๆ ไม่ว่าจะเป็นลูกค้าเก่าหรือลูกค้าใหม่ก็เข้าถึง แอพฯของธนาคารได้ง่ายนะครับ มิน่าละครับเมื่อถามเกี่ยวกับธนาคารนี้เพื่อนๆหลายคน ก็ไม่ค่อยรู้จักว่ามันคือธนาคารอะไร

2021.02.12 7:25

nonChanon

เจ้าของกระทู้ไม่มีเวลาออกไปทำธุรกรรมการเงินที่ตู้เอทีเอ็ม จึงอยากเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ของธนาคาร CIMB เพื่อการทำธุกรรมทางการเงินได้ง่ายขึ้น แล้วทำไมเจ้าของกระทู้ไม่ใช้ Mobile Application ของธนาคารที่คุณมีบัญชีอยู่แล้วล่ะครับ จะต้องไปเปิดบัญชีใหม่ทำไมให้ยุ่งยาก ขอโทษนะ ผมแค่สงสัยและแปลกใจน่ะครับ

2021.07.29 3:44

เทิดศักดิ์

ใช่จริงๆด้วยครับ มีบัญชีตัวเองอยู่แล้ว แล้วจะต้องไปเปิดบัญชีเพิ่มทำไมอีกครับ อย่าทำอะไรที่ยุ้งยากเลยครับ มีบัญชีเดียวก็น่าจะปวดหัวอยู่แล้วนะครับ หรือถ้าให้ผมเดา คุณกำลังวางแผนที่จะหลบอะไรหรือเปล่าครับ ถึงต้องมีบัญชี หลายๆเจ้าครับ เพราะว่าส่วนใหญ่ผมมักเจอคนที่ขายของออนไลน์มักจะมีอย่างน้อย 2-3 บัญชีเลยนะครับ

2021.08.18 9:30

เกวลิน

หมายความว่าคนที่ใช้แอพของธนาคารนี้ได้ต้อวมีบัญชีแบบสมุดคู่ฝาก1บัญชี กับ บัญชีออนไลน์ อีก1บัญชีเหรอคะ มันจะไม่งงไปหน่อยเหรอคะ ขนาดให้แค่บัญชีเดียวก็งงจะตายแล้วละคะ ถ้าเป็นแบบที่เพื่อนๆบอกว่าต้องเปิดบัญชีใหม่ เป็นเราไม่เอาดีกว่าคะ มีธนาคารอีกหลายเจ้าที่สามารถทำแบบออนไลน์ได้เลย ไม่ต้องเสียเวลาไปสมัครใหม่ด้วย

2021.09.30 13:24

เกวลิน

ในฐานะที่พี่เคยอยู่ห้องแบบที่พวกน้องๆอยู่มาก่อน พี่ขอเสนอว่า เอากระทะไฟฟ้าดีกว่าคะ ค่าไปอาจจะกินเยอะกว่าก็จริง แต่ไม่ได้มากจนเกินไปคะ แถมสามารถทำอะไรได้หลายอย่างมากกว่าคะ ถ้าซื้อไม่โครเวฟ น้อวจะเสียใจคะ แบ้วผลสุดท้าย ห้องของน้อง ก็จะมีทั้งไมโครเวฟแล้วก็ กระทะไฟฟ้า อันนี้พี่สามารถฟันธงได้เลยคะว่ามีแน่นอน

2021.09.30 13:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้ามีบัตรเดบิตการ์ดอยู่แล้วอยากกดเงินสดจากตู้เอทีเอ็ม ผมต้องมีบัตรเอทีเอ็มด้วยไหมครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ยังต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

อยากรู้ว่าถ้าผมมีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย อยู่ 200,000 บาท ผมจะได้ดอกเบี้ยต่อปีเท่าไหร่ครับ?

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

อยากรู้ว่าคนต่างชาติจะเปิดบัญชี CIMB Thai Digital Banking ได้ไหมคะ?

e-Statement คืออะไรคะ?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี