Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้โอนเงินทางตู้ atm เสียค่าธรรมเนียมไหม?

คือผมเปิดบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ แล้วต้องการโอนเงินผ่านทางตู้ atm บางคนบอกว่าธนาคารกรุงศรีถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ก็ฟรีค่าธรรมเนียมแต่บางคนก็บอกว่าเรายังต้องเสียค่าธรรมเนียมอยู่ ผมก็เลยอยากรู้ครับว่าถ้าผมโอนเงินทางตู้ atm จากบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ ผมยังต้องเสียค่าธรรมเนียมอยู่ไหม ถ้าค่าธรรมเนียมฟรีมีเงื่อนไขอะไรบ้างครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mahi

ที่บอกว่าเปิดบัญชีเงินฝากกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ ต้องเสียค่าธรรมเนียมและฟรีค่าธรรมเนียมก็ถูกทั้งคู่นะคะ เพียงแต่ว่าสำหรับบัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้ของกรุงศรีมีเงื่อนไขฟรีค่าธรรมเนียมก็คือว่าเราถอนเงินโอนเงิน 2 ครั้งแรกในแต่ละเดือนผ่านทางตู้ atm อันนี้จะฟรีค่าธรรมเนียมค่ะ แต่ถ้าเราทำการถอนเงินโอนเงินตั้งแต่ครั้งที่ 3 เป็นต้นไป ธนาคารก็จะคิดค่าธรรมเนียมตามปกติเลยค่ะ

2020.07.21 9:40

SakuraMM

แล้วจะไปโอนที่ตู้เอทีเอ็มทำไมให้ยุ่งยากและเสียเงินค่ะ เสียเวลาด้วย เดี๋ยวนี้คุณสามารถโอนผ่านทางแอปได้เลยนะ ของธนาคารกรุงศรีก็จะเป็น APP KMA จะโอนต่างธนาคาร โอนต่างสาขาก็ไม่ต้องเสีค่าธรรมเนียมเลยค่ะ สะดวกมากจริงๆ ลองไปใช้ดูคะ เดี๋ยวนี้ถ้าโอนผ่านตู้เชยระเบิดเลยน้าา ไม่ค่อยมีใครเค้าทำกันแล้วจ้า ถ้ามีแอปอยู่บ้านก็ทำธุรกรรมได้

2020.11.16 12:51

Poppy

ส่วนมากแล้วถ้าโอนเงินผ่านตู้ ATM นะครับ เราจะเสียค่าธรรมเนียมหรือไม่ขึ้นอยู่กับว่าปลายทางที่เราโอนเงินไปให้นั้นคือที่ไหน ถ้าโอนไปให้บัญชีธนาคารกรุงศรีด้วยกันในจังหวัดเดียวกัน ก็ไม่ค่อยจะเสียค่าธรรมเนียมครับหรือไม่เสียเลยแต่ถ้าปลายทางที่เราโอนไปนั้นเป็นสาขาในจังหวัดอื่นหรือเป็นของธนาคารอื่นก็มีแนวโน้มที่จะต้องเสียค่าธรรมเนียม

2020.12.22 14:40

ปริ่ว

หันมาใช้แอพฯ แบบที่เพื่อนๆบอกดีกว่าคะ โอนเงินหรือว่าทำอะไรก็ฟรีหมดคะ ไม่ต้องกลัวเรื่องเสียค่าธรรมเนียมด้วยนะคะ แถมตอนนี้ ถ้าใช้งานผ่านแอพด้วย จะเป็นการป้องกันความเสี่ยงเรื่อง โควิด-19 ได้ดีเลยคะ เราไม่ต้องมาจับเงินสดที่เราไม่รู้ว่ามันผ่านมือใครมาบ้าง ซึ่งถ้าเราไปโดนเงินสดที่คนเป็นโควิด มันไม่คุ้มเลยนะคะ

2021.02.15 15:30

ธชภัค

โอนในจังหวัดเดียวกัน น่าจะเสียประมาณ 15 บาท แต่ถ้าโอนต่างสาขา ต่างธนาคาร หก็น่าจะเสียประมาณ 30-45 บาทครับ เป็นค่าใช้จ่ายไม่ควรเสียครับ ทำตามที่เพื่อนๆบอกเลยครับ ให้งานผ่านแอพของธนาคารเขาไปเลย ทุกอย่างฟรี ไม่ว่าจะโอนไปที่ไหน ธนาคารไหน ในประเทศไทย ฟรีหมดครับ แถมใช้งานสะดวกด้วย ไม่ต้องเดินทางออกจากบ้านด้วย

2021.06.30 6:36

แน่นอนจริง...

เดี๋ยวนี้เจ้าของกระทู้ยังโอนเงินจากบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ที่ตู้เอทีเอ็มอยู่หรือเปล่าครับ เปลี่ยนมาทำธุรกรรมการเงินผ่าน mobile application ของธนาคารกรุงศรีจะสะดวกกว่ามากเลยนะครับ ตอนนี้เจ้าของกระทู้อาจจะเปลี่ยนวิธีทำธุรกรรมแล้วก็ได้ อย่างนั้นก็ดีเลยครับ สะดวกกว่า ประหยัดกว่า และยังปลอดภัยกว่า ไม่ต้องไปที่ตู้ครับ

2021.07.28 4:31

Poom_poom

@SakuraMM เราก็ว่าจะแนะนำจขกทแบบนี้เหมือนกันเลยค่ะ comment นี้แนะนำก่อนแล้ว ก็อยากจะมาย้ำอีกทีนะ เราก็แค่อยากถูกใจคอมเม้นของคุณ ไม่ต้องไปกังวลกับเรื่องเสียค่าธรรมเนียมแล้วถ้าจะโอนเงินน่ะ ตอนนี้ใครๆเขาใช้แอปธนาคารกันหมดแล้วค่ะ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมจะโอนข้ามจังหวัดหรือจะโอนไปสาขาไหน ก็สะดวกทั้งนั้น จะโอนกี่ครั้งก็ฟรีค่าธรรมเนียม

2021.09.27 8:35

Panya li

เปลี่ยนจากการโอนเงินผ่านตู้เอทีเอ็มมาเป็นการโอนเงินผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารดีกว่าครับ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมใดๆ แถมยังโอนเงินเมื่อไหร่ เวลาไหนก็ได้ ตอนแรกอาจจะไม่ค่อยถนัดกับการใช้แอพพลิเคชั่นของธนาคาร ฝึกใช้ไปสักพักก็ชินและถนัดมือไปเอง ผมว่ามันคุ้มค่ากับเวลาที่คุณเสียไปตอนฝึกใช้แอพแน่นอนครับ ลองดูนะ

2021.10.16 13:26

อารอน

เรื่องโอนเงินที่ตู้ ATM ทำให้ผมนึกย้อนไปเมื่อ 4-5ปีที่แล้วเลยครับ ต้องโอนเงินให้กับน้องที่ไปเรียนที่กรุงเทพ ด้วยวิธีนี้เลยครับ ต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วย แต่ มาตอนนี้ทุกอย่างอยู่ที่มือเราแล้วครับ เพียงแค่เรามีแอพฯของธนาคาร เราสามารถโอนเงินที่ไหนแล้วก็ไปที่ธนาคารไหนก็ได้เลยครับ แล้วไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องค่าธรรมเนียมด้วยนะ

2021.10.16 14:49

Chi na

ก่อนจะเปิดบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ เจ้าของกระทู้ไม่ได้ถามเจ้าหน้าที่ธนาคารหรือดูข้อมูลเรื่องค่าธรรมเนียมบ้างเลยเหรอครับ ดีที่คนที่เข้ามาอ่านกระทู้ของคุณรู้เรื่องค่าธรรมเนียมเมื่อโอนเงินทางตู้เอทีเอ็มอยู่บ้าง จึงได้มาให้ข้อมูลกัน จากนี้ไประวังเรื่องการใช้บัตรเอทีเอ็มด้วย จะได้ไม่เสียค่าธรรมเนียมเยอะครับ

2021.10.29 15:2

อัสมา

ช่วงโควิด-19 หลายคนบอกว่าให้เราหลีกเลี่ยงการสัมพัส นะคะ อย่าง ตู้ ATM ถ้าเราเลี่ยงได้ก็จะดีคะ ตอนนี้ใช้งานผ่านแอพฯ ธนาคาร กรุงศรีไปก่อนไหมคะ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมสักบาทคะ หรือถ้าตุณบอกว่าใช้งานไม่เป็น เราแนะนำใหไปโอนเงินผ่านที่ 7/11 ก็ได้คะ เดี่ยวนี้เขาก็มีบริการโอนเงินด้วยเหมือนกันคะแต่จะต้องเสียเงินประมาณ 15-20 บาท คะ

2021.10.31 13:34

นันทโชติ

นี่ไง เพื่อนๆหลายคนบอกแล้วว่าให้ใช้งานผ่านทางแอพฯของธนาคาร ไม่ต้องไปกดรหัสอะไรที่ตู้ ATM ให้เชื่อดณคติดตือกลับบ้านมาหลอก ตอนนี้โอนเงินผ่านทางแอพฯทำได้ง่ายมากๆ ไม่น่าจะเกิน 3นาทีเราก็สามารถทำการโอนเงินได้แล้ว แล้วที่เราชอบเลยคือเราไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเหมือนที่เราเคยจ่ายกันเมื่อก่อน จำได้ว่าตอนนั้นประมาณ 20-30 บาทเลย

2022.01.24 15:13

รัตน์

ใช้งานฟรีได้แค่ 2ครั้ง/เดือน เองเหรอครับ ทำไมให้น้อยแบบนี้ละ แบบนี้คนที่จะให้งานแบบนี้ก็ต้องคำนวนให้ดีๆหน่อยแล้วละครับไม่อน่างนั้นก็จะเสียค่าธรรมเนียม ดูเหมือนแค่จ่ายไม่เท่าไรแต่ถ้ารวมๆกันหลายๆคนที่กดแบบนี้คิดว่าทางธนาคารน่าจะได้หลายบาทเลยทีเดียว ยังไงก็วางแผนก่อนการใช้งานอันนี้ยังเป็นสิ่งที่ควรจะทำต้นๆเลย

2022.02.16 15:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี