Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีในนามสหกรณ์จะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กำลังคุยกันกับเพื่อนที่ทำงานเป็นคุณครูด้วยกันครับ วัดเราจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารกรุงศรี ในนามสหกรณ์ คล้ายๆกับสหกรณ์ออมทรัพย์ของครู ถ้าเราเปิดบัญชีแบบนี้ อัตราดอกเบี้ยต่อปีที่พวกเราจะได้เป็นเท่าไหร่ครับ? อยากจะรู้ว่าดอกเบี้ยต่อปีที่ได้จากการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีจะได้เท่ากันกับดอกเบี้ยที่เปิดในนามข้าราชการทั่วไปไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พิริยะ

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีในนามสหกรณ์ออมทรัพย์ หรือว่าจะเป็นสหกรณ์ต่างๆไม่ใช่แค่สหกรณ์ออมทรัพย์ครูนะคะ อัตราดอกเบี้ยที่ได้จากการเอาเงินฝากเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรี ก็จะได้เท่ากับดอกเบี้ยของข้าราชการทั่วไปเลยค่ะ ก็คือไม่ว่าเราจะฝากเงินเข้าไปเท่าไหร่จะเป็นหลักล้าน หรือว่าหลักสิบล้าน อัตราดอกเบี้ยที่ได้ต่อปีก็จะเป็น 0.10 เปอร์เซ็นต์ค่ะ

2020.08.15 9:40

Pitchy

แล้วถ้าเราอยากจะชวนเพื่อนไปเปิดบ้างในนามสหกรณ์ เราต้องใช้เอกสารอะไรบ้างหรอคะในการเปิดบัญชี? แล้วต้องไปเปิดบัญชีกี่คน? ที่สำคัญบัตร ATMและบัตรเดบิต สามารถทำได้ไหมแล้วจะเป็นชื่อของใคร ? แล้วบัญชีนี้ถ้าเราสนใจอยากจะสมัครเป็นแบบพ่วงประกันสามารถทำได้หรือไม่คะ ? ถ้าได้จะคุ้มครองได้กี่คนคะ? ขอโทษที่ถามเยอะไปหน่อยนะคะ

2020.11.17 13:4

Noon

ถามคล้ายๆกระทู้ก่อนหน้านี้ที่เข้าไปอ่านไหมคะถามเกี่ยวกับบัญชีสำหรับกองทุนหมู่บ้านหรือว่าสหกรณ์หมู่บ้านลองหาข้อมูลเกี่ยวกับบัญชีธนาคารสำหรับกองทุนสหกรณ์ ของธนาคารออมสินดูไหมคะ เขาน่าจะมีให้เลือกเยอะหลายบัญชีที่นั่งแบบนี้เพราะว่าธนาคารออมสินเป็นธนาคารที่เหมาะกับชุมชน เพิ่งสังเกตเห็นว่า อสม. ในหมู่บ้านก็ไปเปิดบัญชีจจากธนาคารออมสินเหมือนกัน

2020.12.23 16:55

พัชราภรณ์

ไม่ว่าจะเปิดในนามของใคร หรือว่าในนามไหน ดอกเบี้ยจะอยู่ที่ ประมาณ.10-.30 คะ ไม่ได้มากไปกว่านี้คะ ไม่ทราบว่างทางสหกรณืต้องการดอกเบี้ยของธนาคารด้วยเหรอคะ ปกติแล้วดอกเบี้ยที่สหกรณ์คิดเงินจากคนที่ไปกู้จะแพงกว่าด้วยซ้ำนะคะ ได้มากกว่าหลายเท่าตัวเลยก็ว่าได้คะ สังเกตุได้จากเงินที่เพิ่มขึ้นมาทุกๆปีนะคะ ดอกเบี้ยจ่ายกันงามมากเลยคะ

2021.02.16 10:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี