Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ?

ผมพึ่งเปิดบริษัทครับ และอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ในนามของบริษัทไว้แยกต่างหากจากบัญชีส่วนตัวของตัวเอง เลยคิดว่าจะเลือกเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพครับ ก็เลยอยากรู้ว่า ผมต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Yolanda

ถ้าเป็นบริษัทก็จะต้องเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามนิติบุคคลนะคะ แบบนี้เอกสารที่จะใช้ในการเปิดบัญชีก็จะมี เอกสารหลักฐานเกี่ยวกับนิติบุคคล, เอกสารแสดงตนและเอกสารแสดงถิ่นที่อยู่ของผู้มีอำนาจกระทำการแทนนิติบุคคล, แบบบอจ 3 หรือ บอจ 4 และสุดท้าย เอกสารแสดงตนและแสดงถิ่นที่อยู่ของผู้รับมอบอำนาจถอนเงินรายงานการประชุมคณะกรรมการแสดงความประสงค์ขอเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพและกำหนดอำนาจเงื่อนไขในการสั่งจ่ายโดยมีผู้มีอำนาจลงนามรับรองพร้อมตราประทับค่ะ

2020.09.11 9:40

Am>Jan

อยากรู้ว่าเราสามารถที่จะเปิดบัญชีสะสมทรัพย์ในนามบริษัททางออนไลน์ได้ไหม เพราะตอนนี้ไม่สามารถที่จะไปทำธุรกรรมได้ที่ธนาคาร ไม่สะดวกเลยค่ะยุ่งมาก เราเป็นแม่ค้าออนไลน์ตอนนี้ขายดีมากจนไม่มีเวลาไปธนาคารเลย เลยอยากจะเปิดบัญชีทางออนไลน์แทน แล้วถ้าจะเปิดบัญชีเราควรเปิดเป็นสะสมทรัพย์หรือเปิดบัญชีกระแสรายวันดี ??

2020.11.20 8:56

ถุงเงิน

ก็ใช้เอกสารอะไรไม่เยอะหรอกครับเอกสารยืนยันตัวตนเงินฝากแล้วก็เอกสารเกี่ยวกับการประกอบธุรกิจ แต่ที่แน่นอนก็คือคุณมาถูกทางแล้วครับถ้าคุณทำธุรกิจเราคิดจะไปเปิดบัญชีหรือทำธุรกรรมกับธนาคารกรุงเทพฯก็คือมาถูกทางถูกที่แล้วครับธนาคารนี้เหมาะมากๆกับคนที่จะประกอบธุรกิจเขามีบัญชีหรือสินเชื่อพิเศษพิเศษสำหรับธุรกิจเยอะแยะมากมาย

2020.12.25 16:55

เมฆโพธิ์

ขายของดีมากขนาดนั้นเลยเหรอครับ คุณ Am>Jan ขายของออนไลน์ ตอนนี้ต้องระวังให้ดีๆนะครับ ยิ่งขายดีแบบบที่คุณบอกระวังต้องเสียภาษีย้อนหลังนะครับ เหมือนกับที่หลายคนที่ขายของเก่งๆโดนกันมาแล้วครับ เรื่องภาษี ตอนนี้ทางรัฐบาลเขาเข้มงวดมากขึ้นนะครับ ยังไงถ้าไม่อยากโดนย้อนหลังเหมือนใครเขาก็ขอให้ไปแจ้งก่อนเลยนะครับ

2021.02.18 5:53

Sikarn

@Yolanda ขอบคุณที่ให้รายละเอียดเรื่องเอกสารการขอเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามนิติบุคคลชัดเจนมากครับ ถึงผมจะไม่ใช่เจ้าของกระทู้ ไม่ได้คิดจะเปิดบัญชีธนาคารประเภทนี้ แต่คิดว่าหลายๆคนที่ได้เข้ามาอ่านได้รับข้อมูลดีๆจากคุณไปครับ เข้ามาตั้งกระทู้แบบน้ก็ดีนะ เหมือนมีเพื่อน มีคนที่มีความรู้มาตอบให้

2021.07.22 16:2

นายวิษณุ

นั้นสิครับเข้ามาอ่านก็มาเจอแม่ค้าออนไลน์ ขายดีด้วย แบบนี้ระวัง จะโดนภาษีย้อนหลังนะครับ เมื่อปีที่แล้วก็เป็นข่าวมาแล้วนะครับ จ่ายภาษีย้อนหลังกันบานเลยครับ ทางทีี่ดีก่อนที่จะไปเปิดบัญชี ผมว่า @Am>Jan น่าจะไปยื่นเรื่องเสียภาษีขายของออนไลน์ก่อนน่าจะดีกว่านะครับ ยื่นเรื่องแล้วทำอะไรก็สบายใจครับ ไม่ต้องมากลัว

2021.09.28 8:50

SutInun>>

ขอโทษนะครับ เจ้าของกระทู้จะเปิดบัญชีเงินฝากสำหรับบริษัทของคุณ ทำไมคุณถึงจะไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพล่ะ ในนามบริษัทเปิดบัญชีเงินฝากกระแสรายวันจะดีกว่ามั้ยครับ คือ ผมเคยเห็นสิทธิประโยชน์หรือว่าจุดเด่นของบัญชีประเภทที่เป็นเงินฝากกระแสรายวันมันเหมาะกับบริษัทน่ะครับ เลยคิดว่าคุณน่าจะลองดูประเภทนี้บ้าง

2022.01.30 9:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีสะสมทรัพย์

เมื่อมีบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank อะไรก็ง่ายขึ้น

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอด 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นที่ไหนโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอนและไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้น และนอกจากนี้ยังสามารถใช้เป็นหลักประกันในการขอสินเชื่อได้อีกด้วย ไม่จำเป็นต้องฝากเงิรในทุกๆเดือน ได้รับอัตราดอกเบี้ยแบบคงที่ บุคคลธรรมดาและนิติบุคคลที่ไม่แสวงหากำไรจะได้รับดอกเบี้ย 0.375% , นิติบุคคลทั่วไป ราชการและรัฐวิสาหกิจจะได้รับดอกเบี้ย 0.125%

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต)

สำหรับชีวิตคนมีฐานะที่อยากได้สิทธิพิเศษมากมาย ต้องใช้บัตรนี้Bankom Bank Platinum Leader

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพมีจุดเด่นอะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี