Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการเปิดบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินครับ?

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารออมสินครับ เห็นเรียกว่าอะไรนะบัญชีเงินฝากเผื่อเรียก ผมอยากจะเปิดบัญชีไว้เพื่อเก็บเงินไว้ใช้ตอนฉุกเฉิน ก็เลยว่าจะเปิดบัญชีนี้กับธนาคารออมสินดู อยากรู้ว่าถ้าผมจะเปิดบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีเอกสารอะไรบ้างครับ ที่ผมจะต้องใช้ในการเปิดบัญชีตัวนี้? มีเอกสารตัวจริงพอไหมหรือว่าต้องถ่ายสำเนาไปด้วยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Alexis

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินเหมาะสำหรับใช้เป็นบัญชีเก็บเงินเอาไว้ใช้ในยามฉุกเฉินจริงๆค่ะเพราะว่าเราจะถอนออกมาเมื่อไหร่ก็ได้ ส่วนเอกสารที่ใช้ในการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสิน ก็จะมีสำเนาทะเบียนบ้าน, บัตรประจำตัวประชาชนของเราพร้อมกับสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนด้วยค่ะ อย่าลืมถ่ายเอกสารบัตรประจำตัวประชาชนมาด้วยนะคะ

2020.08.01 21:20

am.1212

อยากรู้หน่อยนะคะว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียก มีจุดเด่นยังไงหรอคะ ? ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย พอดีกำลังคิดจะไปฝากเงินกับธนาคารออมสินพอดีค่ะ เลยมาหาข้อมูลในนี้ เราต้องการฝากเงินที่เน้นดอกเบี้ยเยอะๆ แต่ไม่อยากฝากเป็นแบบประจำค่ะเพราะว่ามันฝากนานเกินไป อยากหาบัญชีออมทรัพย์ให้ดอกเบี้ยสูง ไม่รู้ว่าบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกจะเหมาะกับเราหรือเปล่า ?

2020.11.23 1:58

Din_pk

ก็ใช้เอกสารธรรมดาธรรมดาทั่วไปเหมือนตอนไปเปิดบัญชีออมทรัพย์ง่ายดีนะครับ ดีเหมือนกันรู้อย่างนี้เดี๋ยวจะ จัดเวลาเข้าไปเปิดบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกที่ธนาคารออมสิน ผมมีธุระกิจนะครับก็เลยยุ่งๆไม่ค่อยมีเวลา ขนาดธนาคารจะแนะนำบัญชีนี้ให้ผมว่ามันดียังไงผมยังไม่มีเวลาฟังเลยครับต้องมาหาข้อมูลเอาตามห้องกระทู้ต่างๆ

2020.12.28 16:14

ทนงศักดิ์

เอกสารเตรียมตัวจริงไปดีกว่าครับ จะได้ไม่มีปัญหาครับ ส่วนถ้าเขาอยากได้เอกสารแนบเดียวทางธนาคารเขาถ่ายเอกสารให้เราเองแหละครับ ที่ธนาคารเขามีบริการเรื่องนี้ครับ ผมอยากอธิบายบัญชีแบบนี้ให้กับเพื่อนที่สงสัยนะครับว่าคือบัญชีอะไร จริงๆแล้วบัญชีตัวนี้คือบัญชีแบบออมทรัพย์นั้นแหละครับ แต่ออมสินเขาใช้ชื่อนี้แทนครับ

2021.02.20 5:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินก็มีระยะเวลารับฝากหรือเปล่า?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้สมุดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารไทยพาณิชย์ไปค้ำประกันเงินกู้ได้ไหม?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินคำนวณดอกเบี้ยให้เรายังไง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินจะเบิกเงินเกินบัญชีได้ไหม?

All (ธนาคาร)

อยากเปิดบัญชีที่ใช้เป็นบัญชีคู่โอนกับบัญชีเงินฝากกระแสรายวัน?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี