Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เคทีบีของธนาคารกรุงไทยใช้เอกสารอะไรบ้าง?

กำลังจะพาพ่อไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทยครับ พ่อเลือกธนาคารกรุงไทยก็อยากจะใช้บัญชีนี้ ผมก็เลยต้องพาพ่อไปเปิดบัญชี ว่าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย แต่ผมก็ไม่เคยเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทยมาก่อนเลยไม่รู้ว่าถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB เนี่ย เราจะต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง? ก็เลยก่อนไปผมต้องเตรียมเอกสารอะไรไปบ้างครับสำเนาทะเบียนบ้านอะไรแบบนี้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ulices

ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB กับธนาคารกรุงไทยไม่ยุ่งยากเลยค่ะ เอกสารที่ต้องใช้ก็มีแค่บัตรประจำตัวประชาชนของเราเท่านั้นแต่ว่าจะต้องเป็นบัตรประจำตัวประชาชนแบบ Smart Card ที่ยังไม่หมดอายุนะคะ เพิ่มอีกนิดก็คืออย่าลืมเงินเปิดบัญชีขั้นต่ำ 500 บาทค่ะ ก็เลยถ้าจะพาคุณพ่อไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB กับธนาคารกรุงไทยก็อย่าลืม 2 อย่างนี้นะคะ

2020.09.18 21:20

watssamon

สอบถามด้วยนะคะเพราะว่าอยากจะรู้เกี่ยวกับการเปิดบัญชีโครงการคนละครึ่งอ่ะค่ะ พอดีเราอยากจะสมัครเข้าร่วมโครงการ เราเป็นแม่ค้าขายของในตลาดนัดนะคะ เราควรเปิดบัญชีแบบไหนดีหรอคะ เป็นบัญชีฝากประจำหรือแบบออมทรัพย์ดี ?? แล้วเห็นว่าเขามีแบบที่มีสมุดบัญชีกับไม่มีสมุดบัญชี 2บัญชีนี้แตกต่างกันยังไงหรอคะเห็นว่าดอกเบี้ยไม่เท่ากันด้วย?? ยังไงรบกวนเพื่อนๆช่วยอธิบายทีนะคะขอบคุณค่ะ

2020.11.27 10:6

CEO_OHO

เงิน 500 กับบัตรประชาชนครับ เรียกได้ว่าไปแบบเบาๆเลยครับ ไม่มีอะไรเยอะแยะมากมายเลยง่ายๆ เหมือนที่คุณไปเปิดบัญชีออมทรัพย์ที่ธนาคารอื่นนะคะใช้เอกสารเหมือนกันแล้วเดี๋ยวนี้ก็ง่ายมากขึ้นด้วยนะไม่ต้องเซ็นเอกสารอะไรมากมายเป็นกระดาษ แต่ก็ไม่แน่นะของกรุงไทยผมไม่รู้ว่าเขาเปลี่ยนไปยังไงแล้วคือผมไปเปิดบัญชีกับเขานานมาแล้วครับ 5-6 เดือนได้ แต่ล่าสุดผมเปิดบัญชีออมทรัพย์กับไทยพาณิชย์เอกสารอะไรก็คือเซ็นใน iPad หมดเลย

2020.12.31 7:32

วิชัยคำจร

ตอนนี้ไม่ต้องไปเปิดที่สาขาธนาคารแล้วครับ เราสามารถเปิดบัญชีออนไลน์ได้แล้วครับ สามารถเข้าไปที่เวบของธนาคารแล้วเลือกเมนูเปิดบัญชีได้เลยครับ เอกสารที่ต้องเตรียมคือ บัตรประจำตัวประชาชนครับ หลังจากลงทะเบียนแล้วเขาจะให้เรายืนยันตัวตนครับสามารถเลือกได้ว่ายืนยันที่ไหน ที่ธนาคารหรือว่าจะแสกนใบหน้าเราเองก้ได้ครับ

2021.02.22 5:23

เจ

ต้องการรู้การเปิดบัญชีแบบไม่มีสมุดประเภทออมทรัพย์ครับและจะเช็คบัญชีได้ยังไงว่ามีกี่บัญชีในนามของเราบ้างอ่ะครับ

2021.05.31 8:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ

ถ้านิติบุคคลเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย จะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก KTB ต้องจ่ายขั้นต่ำเท่าไหร่เมื่อเปิดบัญชี

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ใช้หนังสือเดินทางพาสปอร์ตเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี