Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะไปถอนเงินที่จากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ซีไอเอ็มบีไทย ได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีไหม?

คือว่าตอนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย ตอนนั้นไปที่สาขาหลักของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเลย เป็นสาขาใหญ่ แต่ว่าช่วงนี้ไม่ได้แวะเข้าไปทำงานใกล้ๆสาขาใหญ่ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยค่ะ ก็เลยอยากรู้ว่า ถ้าเราจะไปถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เนี่ย เราสามารถไปถอนที่สาขาอื่นของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม? หรือว่าจะไปถอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยเท่านั้นค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chumbot

เหมือนกันเลยค่ะ ตอนไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเราก็ไปเปิดที่สาขาใหญ่เหมือนกัน ตอนแรกคิดว่า ตายละ ถ้าจะมาถอนเงินนี้ต้องมาถอนเงินที่สาขาใหญ่อย่างเดียวไหมเพราะเราเปิดบัญชีกับสาขานี้ แต่พอไปดูเงื่อนไขในการถอนแล้วสรุปว่าไม่ใช่ค่ะเพราะถึงเราจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับสาขาไหนก็ได้ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยแต่เวลาที่เราจะถอนตังค์เนี่ย เราสามารถถอนได้ที่ทุกสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเลยค่ะ

2020.08.04 13:22

แดง

ผมว่าถอนได้ทุกสาขานะครับทุกๆธนาคารก็น่าจะเหมือนกันคือไม่ว่าเราจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของเราที่สาขาไหนก็ช่างเราก็จะต้องไปถอนเงินได้กับทุกสาขา แต่อย่างของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยผมรู้ว่าถึงจะเปิดบัญชีที่สาขาหลัก แต่เราก็ไปถอนเงินที่สาขาในห้างได้ แต่ทีนี้ถ้าถอนเงินต่างสาขาหรือต่างเขตเรื่องค่าธรรมเนียมนี้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ อาจจะต้องระวังเรื่องค่าธรรมเนียมด้วย

2020.11.09 7:44

เมื่อฝนพรำ(。_。)

น่าจะเป็นเหมือนกันทุกธนาคารนะครับเรื่องค่าธรรมเนียมการถอนเงินต่างสาขาน่ะ ไม่ใช่แค่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยอย่างเดียวหรอกครับ หากไปถอนเงินกับสาขาที่เราไม่ได้เปิดบัญชีไว้ มีเสียเงินแน่นอน กดเงินที่ตู้เอทีเอ็มดีกว่า แต่ต้องเป็นตู้ของซีไอเอ็มบีและอยู่ในพื้นที่เดียวกับสาขาที่คุณเปิดด้วยนะ

2020.12.04 15:37

โกวิท

ไม่ต้องไปแล้วครับที่สาขาธนาคาร ไม่ได้ยินเหรอครับเขาบอกว่าถ้าเป็นได้ อยากให้ทำธุรกรรมทางการเงินผ่านทางแอพฯของธนาคารครับ มีหลายธนาคารที่บอกว่ามห้ืำแบบนี้นะครับ คุณติดตั้งแอพของ CIMB ยังครับ ถ้ายังก็ทำดูครับ ส่วนถ้าทำอะไรไม่ได้ตรงไหน ผมยินดีเป็นที่ปรึกษาให้นะครับ ถ้าคุณได้ใช้งานคุณจะติดใจครับ เพราะใช้งานง่ายแล้วก็สะดวกด้วยครับ

2021.02.24 6:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี