Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีค่ารักษาบัญชีของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เปิดกับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไหม?

เคยดูข้อมูลของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของหลายธนาคารบางธนาคารก็มีค่ารักษาบัญชีแต่บางธนาคารเนี่ยถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ไว้ บางบัญชีเนี่ยไม่มีค่ารักษาบัญชีนะแต่จะโดนปิดบัญชีอัตโนมัติเลย ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ก็ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมีค่ารักษาบัญชตัวนี้ไหม? เดือนละเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Keya

เคยโดนค่ารักษาบัญชีนะคะ แต่ว่าโดนปิดบัญชีไปอัตโนมัติเนี่ยยังไม่เคยค่ะ ฟังดูน่ากลัวยังไงไม่รู้ แต่ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย รู้สึกว่าจะมีการคิดค่ารักษาบัญชีกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวนี้อยู่นะคะ คิดว่าเงินค่ารักษาบัญชีที่ธนาคาร CIMB Thai จะหักไปจากบัญชีเราเนี่ย ตกเดือนละ 50 บาทค่ะ แต่ว่าถ้าโดนหักไปจนหมดแล้วก็จะโดนปิดบัญชีเหมือนกันนะคะ

2020.08.17 13:22

ปลา

คือปกติค่ารักษาบัญชีของธนาคารส่วนใหญ่ จะเกิดขึ้นก็ต่อเมื่อเราไม่ได้ไปทำอะไรกับเงินในบัญชีเลยค่ะคือถ้าเงินในบัญชีเราไม่ได้เคลื่อนไหวเลยอันนี้เราจะต้องเสียค่ารักษาบัญชี หรือไม่อีกแบบนึงที่จะเสียกันก็คือการเสียค่ารักษาบัญชีแบบรายปีปีละ 250 บาทหรือ 350 บาทแล้วแต่ธนาคารไปค่ะ แต่ถ้าไม่ได้ใช้งานเลยก็จะเหมือนกับที่ความเห็นแรกบอกก็คือจะโดนหักเดือนละ 50 บาทไปเรื่อยๆถ้าหมดแล้วก็โดนปิดบัญชีค่ะ

2020.11.09 7:47

กรด🤔🤔

คิดว่าหลายคนเคยโดนปิดบัญชีนะครับ เรื่องโดนหักเงินค่ารักษาบัญชีอาจจะไม่เท่าไหร่ เพราะพอรู้สึกว่าไม่อยากใช้บัญชีนี้ต่อแล้ว ก็ถอนเงินออกมาเกือบหมดมีเหลือติดบัญชีไว้แค่ไม่กี่บาท จากนั้นก็ปล่อยให้บัญชีถูกธนาคารปิดไปเอง แต่ถ้าเราอยากจะไปเปิดบัญชีใหม่กับธนาคารนั้นอีกเนี่ยมันจะมีผลอะไรมั้ยครับ ทางธนาคารน่าจะมีประวัติของเราอยู่นะ

2020.12.05 15:5

สมภาร

ที่จริงถ้าเราไม่มีเงินเหลือในบัญชีของเรา ทางธนาคารทุกที่เขาจะปิดบัญชีของเราอัตโนมัติเลยคะ ไม่มีการเก็บค่าธรรมเนียมหลอกคะ เพราะเขาไม่รู้ว่าจะไปหักเงินจากที่ไหนคะ ส่วนถ้าใครที่มีเงินเหลือในบัญชี แน่นอนคะทางธนาคารเขาสามารถหักจากบัญชีได้ ดังนั้นถ้าไม่อยากจ่าย บัญชีไหนที่คิดว่าไม่ใช้แล้วก็ปิดๆไปเลยคะ จะได้ไม่ต้องมานั้งสงสัยคะ

2021.02.24 12:17

กมลรัตน์

มิน่าละคะ เรามีบัญชีของธนาคารหนึ่ง จำได้ว่ามีเงินฝากที่ไม่ได้กดมาใช้ ประมาณ พันกว่าบาท เพื่อนที่ผ่านมาก็รองๆไปธนาคารเพื่อจะถอนเงินเอาออกมาจ่ายค่าเช่าบ้าน ผลปรากฏว่ายอกเงินคงเหลือของเราเหลือ 0บาท ทางเจ้าหน้าที่ธนาคารกฌใจดีคะ บอกเราด้วยว่าทำไมเงินถึงไม่มีเหลือในบัญชี พูดไปแล้วก็น่าเสียดายเงินที่ค้าเอาไว้คะ

2021.06.27 15:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี