Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าต้องใช้เอกสารอะไรคะ?

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่มีประกันภัยให้ด้วยค่ะ รู้สึกว่าถ้าเปิดบัญชีเงินฝากแบบนี้ก็คุ้มดี ไปเห็นว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่มีประกันให้ด้วยเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยนี่แหละค่ะอยากรู้ว่าถ้าเราจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าตัวนี้เราต้องใช้เอกสารอะไรในการสมัครบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nitara

คิดอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่มีประกันภัยให้ด้วยเหมือนกันค่ะเดี๋ยวนี้อะไรอะไรก็เกิดขึ้นได้ แต่ว่าตัวบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อัลตร้าเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยยังไม่ได้ดูข้อมูลรายละเอียดของประกันเลยค่ะ เลยยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะเปิดบัญชีกับของเลยไหม แต่ถ้าจำไม่ผิดถ้าอยากเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าใช้แค่สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนก็ไปเปิดบัญชีได้แล้วนะคะ

2020.08.27 13:22

ไม้

สมัยนี้บัตรประจำตัวประชาชนใบเดียวก็พอครับ จะเป็นบัตรประจำตัวประชาชนรุ่นเก่าหรือแบบที่มีชิปแบบใหม่ก็ได้ใช้ได้หมดขอแค่มีเลขประจำตัวประชาชนของเรา 13 หลักก็พอกับผมแนะนำให้ เอามือถือพี่ติดอินเตอร์เน็ตไปด้วยนะครับจะได้ไปเปิดใช้บริการ Application Banking ของธนาคารเลยจะได้ไม่เสียเวลา เพราะผมรู้สึกว่าถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากสมัยนี้ ไม่ต้องไปทำธุรกรรมที่ธนาคารก็ได้

2020.11.10 7:59

บัวหิมะY.Y

จริงค่ะ เดี๋ยวนี้จะไปเปิดบัญชีธนาคารนี่สบายมาก ไม่ต้องพกเอกสารอะไรไปเยอะ บัตรประจำตัวประชาชนของเราเองนี่แหละที่ยืนยันตัวตนของเราได้เป็นอย่างดี ไม่ใช่แค่การเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิงส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเท่านั้นนะ แทบจะทุกธนาคารเลยล่ะครับที่ทำแบบนี้ ถ้ายุ่งยากมาก เดี๋ยวจะไม่มีใครไปเปิดบัญชีค่ะ

2020.12.05 16:1

ภูถมเมฆ

ขอเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ ผมก็ไปเปิดบัญชีธนาคารมาครับ เอกสารก็เตรียมแค่บัตรประจำตัวประชาชนเท่านั้นครับ คิดว่าแค่ใบเดียวก็จบแล้วครับ แต่ตอนที่ยืนยันตัวตน ปรากฎว่าแถบแม่เหล็กของผมมีปัญหาครับ ไม่สามารถใช้งานได้ครับ จริงที่จะไปเปิดตอนนั่นจะไปซื้อหุ้น ครับ แต่ปรากฏว่าทำไม่ได้ครับเขาเลยบอกต้องให้กลับมาเอาสำเนาทะเบียนบ้านครับ ตกลงเสียเวลามากเลยวันนั้น

2021.02.26 4:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี