Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครใช้บริการต้องมีอายุระหว่างเท่าไหร่คะ

ฉันอยากรู้ว่าเมื่อเราอยากใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ต้องมีอายุที่จะสามารถสมัครใช้บริการได้ตั้งแต่เท่าไหร่ถึงเท่าไหร่คะเพราะว่าบัญชีออมทรัพย์บางบัญชีก็กำหนดอายุของผู้ใช้บริการด้วย ในบัญชีก็ไม่อนุญาตให้เด็กอายุต่ำกว่า 15 ใช้บริการหรือผู้ใหญ่ที่อายุเกินกว่า 80 ปีก็ไม่อนุญาตให้ใช้บริการหรืออยากทราบว่าบัญชีออมทรัพย์นี้มีอายุระหว่างเท่าไหร่คะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุหัตถ์

สำหรับเพื่อนใช้ในการสมัครของผู้ที่อยากจะใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้นะครับต้องเป็นบุคคลธรรมดาสัญชาติไทยอายุประมาณ 15 ถึง 70 ปีขึ้นไปครับซึ่งอายุต่ำกว่า 15 ปีก็จะไม่สามารถใช้บริการได้แต่ถ้าอยากใช้บริการก็ต้องพาพ่อแม่มายืนยันหรือว่าพาพ่อแม่มาเปิดบัญชีด้วยนะครับ เพียงแค่นี้ก็สามารถเปิดใช้บริการได้แล้วครับ

2020.07.12 19:31

สุดแต่ใจจะไขว่คว้า

ผมไม่เคยได้ยินว่าบัญชีของกรุงศรีสามารถให้เด็กอายุต่ำกว่า15ปีสมัครได้นะครับ ที่เคยได้ยินก็จะมีแต่ธนาคารออมสิน กสิกร กรุงไทย ธกส อะไรพวกนี้ครับ แต่บัญชีกรุงศรีนี่ไม่เคยได้ยินจริงๆ พอลองค้นหาข้อมูลก็ไม่เห็นบอกว่าทำได้เลยครับ ไม่แน่ว่าบัญชีนี้เขาอาจให้เด็กอายุตั้งแต่15ปีขึ้นไปถึงสมัครได้ ยังไงก็ขอให้สอบถามกับธนาคารโดยตรงเลยจะดีกว่าครับ

2020.11.14 11:17

สิริการย์

ส่วนใหญ่แล้วบัญชีออมทรัพย์ หรือว่า บัญชีเงินฝากประจำ คนที่สามารถเปิดใช้งานได้ก็เท่ากับที่คุณถามเลยคะ ส่วนถ้าเป็นคนที่อายุน้อยกว่า15 ปี ก็สามารถเปิดบัญชีได้นะคะ แต่ผู้ปกครองต้องเป็นคนเปิดร่วมด้วยคะ หรือจะเปิดบัญชีที่เป็นของเด็กโดยเฉพาะก็ได้คะ แต่ว่าไม่ค่อยมีเท่าไรคะ สำหรับคนที่อายุ 80ปี เราว่าไม่น่ามาเปิดแล้วละคะ

2020.12.23 15:12

ไข่ปิ้ง

@สิริการย์ แล้วว่าถ้าจะให้เด็กๆเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์น่าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับเด็กเลยเดี๋ยวนี้ธนาคารหลายๆแห่งก็ให้การสนับสนุนเรื่องนี้นะคือให้เด็กๆตั้งแต่เด็กแรกเกิดด้วยซ้ำมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เป็นของตัวเองเพราะอายุ 15 มันก็จะเปลี่ยนเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบธรรมดาแต่ในช่วง 15 ปีแรกดอกเบี้ยที่เด็กๆจะได้จากการเก็บเงินได้อยู่กับผู้ใหญ่หลายเท่าตัวเลยนะ

2021.02.25 13:17

Pพัชรินทร์P

ถามหน่อยได้มั้ยคะ น้องที่ถามคำถามนี้ จุดประสงค์คืออะไร คือน้องอายุน้อยกว่า15 หรือว่าจะเปิดให้คนที่อายุน้อยกว่า15 คือจริงๆแล้วสามารถเปิดได้ค่ะ แต่ไม่ได้เป็นชื่อของตัวเด็กเองนะ จะเป็นบัญชีเผื่อเรียกมากกว่า แต่การเปิดบัญชีก็ค่อนข้างยุ่งยากมาก ถ้าง่ายก็ไปเปิดบัญชีของเด็กแบบที่เพื่อนๆหลายคนบอกดีกว่า เร็วกว่านะเวลาเปิดอะ

2021.12.21 15:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี