Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติของผู้สมัครเงินฝากออมทรัพย์มีแต่ได้ออนไลน์

ผมอยากทราบเกี่ยวกับคุณสมบัติของผู้สมัครที่จะสมัครบริการเงินฝากออมทรัพย์มีแต่ได้ออนไลน์ของกรุงศรีบริการนี้ทำให้สามารถใช้จ่ายได้สะดวกสบายผ่านทาง internet banking ของโทรศัพท์และการสมัครในช่วงนี้เห็นว่ามีโปรโมชั่นรับบัตรกำนัล starbucks ด้วย แต่ผมอยากทราบเกี่ยวกับคุณสมบัติของผู้สมัครก่อนว่าต้องเป็นคุณสมบัติแบบไหนถึงจะผ่านการรับสมัคร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Anurat

สำหรับบุคคลธรรมดาสัญชาติไทยอายุตั้งแต่ 15 ถึง 70 ปีก็สมัครสามารถสมัครได้ ในกรณีเปิดบัญชีผ่านระบบยืนยันตัวตนหรือเปล่าดิจิตอลต้องเคยเปิดบัญชีเงินฝากหรือทำธุรกรรมทางการเงินอื่นใดโดยบัตรประชาชนและยืนยันตัวตนด้วยตนเองจดจำใบหน้าที่สาขาของธนาคารที่ใช้งาน mobile application และต้องใช้บริการโมบายแอพพลิเคชั่นของธนาคารที่เปิดบัญชี

2019.10.25 18:7

Tuptim

ออมทรัพย์มีแต่ได้ออนไลน์ของกรุงศรี มันก็เหมือนกับเปิดบัญชีของเจ้าอื่นๆนะครับ ไม่น่าจะมีอะไรที่ต่างเลยครัย แต่มีเรื่องหนึ่งนะครับที่ไม่สามารถเปิดได้ครับ คือเป็นบุคคลที่ถูกฟ้องล้มละลายนะครับ ไม่สามารถเปิดบัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้ออนไลน์ของกรุงศรี หรือของที่ไหน ไม่ได้ทั้งนั้นครับ ถ้าสนใจก็เปิดเลยนะครับ ตอนนี้เขามีของแถมด้วยนะครับในแอพของธนาคาร

2020.06.18 7:52

แจน

สามารถที่จะเปิดบัญชีผ่านช่องทางธนาคารสาขา แล้วเปิดบัญชีผ่านช่องทาง krungsri mobile application ได้แล้วนะคะ ซึ่งการสมัครผ่านช่องทาง krungsri mobile app จะไม่มีสมุดคู่ฝาก แล้วสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5 เปอร์เซ็นต์ต่อปี แต่ต้องเคยเปิดบัญชีเงินฝากหรือทำธุรกรรมการเงินอื่นๆมาแล้วนะคะถึงจะสามารถสมัครในส่วนนี้ได้

2020.09.19 8:1

Waanwan

ไม่ทราบว่าคุณสะดวกเปิดบัญชีที่ไหนหรอคะ ไปเปิดที่ธนาคาร หรืออยากจะเปิดผ่าน App เพราะว่าถ้าเปิดบัญชีผ่าน Application จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่าไปเปิดที่ธนาคารนะคะ เราแนะนำให้เปิดผ่าน App ดีกว่า อีกอย่างหนึ่งถ้าจขกทอยากได้บัตรกำนัล starbucks ตรงนี้ต้องเปิดบัญชีผ่าน App เท่านั้นค่ะ ถึงจะได้รับ ต้องใช้บัตรประชาชนในการสมัคร และยืนยันตัวตนด้วยเทคโนโลยีจดจำใบหน้า (Facial Recognition) ที่ธนาคารด้วยค่ะ

2020.09.21 12:20

ลิเวอร์พูล

การเปิดบัญชีออนไลน์ไม่ยากเลยนะครับ ไม่ต้องเซ็นเอกสาร อะไรใดๆทั้งสิ้น เพียงแค่เตรียมหมายเลขบัตรประชาชนแล้วก็กรอกข้อมูลต่างๆลงใน App ดูในเว็บไซต์ให้เรียบร้อยก็แล้วแต่นะครับว่าคุณเปิดบัญชีกรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์นี้ผ่านแอพพลิเคชั่นหรือผ่านเว็บไซต์ของธนาคาร ซึ่งแต่ละช่องทาง ก็จะมี ช่องให้กรอกข้อมูลแตกต่างกันไปครับ

2020.09.30 11:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี