Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ธนาคาร CIMB จ่ายดอกเบี้ยยังไงคะ?

จะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB ค่ะ แต่อยากจะรู้ว่าธนาคาร CIMB จ่ายดอกเบี้ยยังไงแล้วก็บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ธนาคาร CIMB ได้ดอกเบี้ยต่อปีเท่าไหร่คะ คือพยายามไปหาข้อมูลจากหน้าเว็บของตัวธนาคารดูแล้ว แต่หาไม่เจอค่ะ ไม่รู้ว่าต้องไปค้นหาที่ตรงไหน ข้อมูลที่อยากได้เกี่ยวกับดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์นะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Noelia

คืออัตราดอกเบี้ยของธนาคาร CIMB มีปรับเปลี่ยนบ่อยๆค่ะ แต่ที่ไปดูล่าสุดสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคาร CIMB นะคะ สำหรับบุคคลธรรมดา อัตราดอกเบี้ยจะอยู่ที่ 0.40% ต่อปีค่ะแต่ถ้าเป็นนิติบุคคลจะอยู่ที่ 0.375% ต่อปีนะคะ และธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยให้ทุกๆ 6 เดือนค่ะคือสิ้นเดือนมิถุนายนแล้วก็สิ้นเดือนธันวาคมแต่ที่อยากให้ระวังก็คือสมมุติว่าในวันที่ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยให้เราวันนั้นเงินในบัญชีของเรามียอดคงเหลือต่ำกว่า 500 บาทวันนั้นธนาคารก็จะไม่จ่ายดอกเบี้ยให้เราค่ะ เราก็จะต้องรอไปอีก 6 เดือนถึงจะได้ดอกเบี้ยนะคะ

2020.07.05 11:40

Nidnoi.

ไม่รู้ว่าบัญชีออมทรัพย์เดียวกันรึเปล่านะ แต่ของเราตอนนี้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ชิลดีอยู่ อัพเดทล่าสุดดอกเบี้ยของบัญชีนี้ถ้าฝากไม่เกิน 10,000 บาท ดอกเบี้ยจะอยู่ที่ประมาณ 0.20% ถ้าฝากประมาณ 20,000-50,000 บาท จะได้ดอกเบี้ยประมาณ 2% บอกเลยว่าเยอะกว่าธนาคารอื่นมาก มีดีที่ตรงนี้แหละ เลยสมัคร นอกนั้นไม่ชอบตรงที่สาขาน้อยไปหน่อย...

2020.11.09 13:55

ศรัณยู

คุณนี่เป็นคนคิดเล็กคิดน้อยเปล่าครับ แม้แต่ ดอกเบี้ยจากบัญชีออมทรัพย์เล็กๆน้อยๆก็ยังจะคอยดูคอยเช็คเลย ผมบอกไว้ก่อนเลยนะครับว่าจะไปคาดหวังกับดอกเบี้ยเล็กๆน้อยๆจากพวกบัญชีออมทรัพย์เนี่ยมันเสียเวลาเปล่าครับเราไม่ค่อยได้อะไรหรอก บัญชีออมทรัพย์เหมาะสำหรับเป็นบัญชีที่จะต้อง เคลื่อนไหวอยู่ตลอดเวลาเดี๋ยวก็มีเงินเข้าแล้วก็ถอนออกแล้วก็เข้าแล้วก็ออกแบบนี้เรื่อยๆไม่ใช่ฝากประจำที่จะเป็นการฝากเงินค้างเอาไว้แล้วเก็บดอกเบี้ยเยอะๆนะครับ

2020.12.15 11:55

ชุติกาญจน์

ถ้าข้อมูลแค่นี้ยังหายาก เราต้องมานั้งคิดแล้วละคะว่าสมควรที่จะเปิดบัญชีของเจ้านี้ไหม คะ มันดูแล้วค่อนข้างใช้งานไม่ค่อยคล่องเลยนะคะ กับเจ้าธนาคารที่คุณสนใจตอนนี้คะ ดอกเบี่ยเราก็ว่าไม่น่าจะต่างกับเจ้าอื่นทั่วไปในบ้านเรานะคะ ถ้าคุณอยากมีดอกเบี้ยกับเงินฝากคิดว่า เปิดบัญชีที่ไม่ได้เป็นแบบออมทรัพย์เถอะคะของเจ้าไหนก็ได้คะ

2021.02.11 6:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี