Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าอายุเกิน 60 ปีจะสามารถเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

คือเห็นมาว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อัลตร้าเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยเป็นบัญชีเงินฝากแบบที่มีประกันภัยพ่วงมาให้ด้วย แต่ส่วนใหญ่แล้วถ้ามีประกันภัยด้วยเนี่ย เขาจะกำหนดอายุไว้ว่า อายุต้องไม่เกินเท่านี้ถึงจะเปิดใช้งานบัญชีได้ อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อัลตร้าเซฟวิ่งไว้ให้พ่อ แต่พ่ออายุเกิน 60 ปีแล้ว อยากรู้ว่าอายุขนาดนี้ยังเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้าอยู่ได้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Norrathee

ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปก็ไม่ค่อยมีข้อเรียกร้องเรื่องอายุเท่าไหร่เนาะ แต่ว่าถ้าเป็นประกันภัยเนี่ยส่วนใหญ่แล้ว อายุของคนเปิดในสำคัญมากๆ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยจำกัดให้คนที่จะไปเปิดใช้งานบัญชีต้องอายุมากสุดไม่เกิน 65 ปีเต็มในวันที่ไปเปิดบัญชีนะ ถ้าอายุ 60 ก็ยังเปิดได้อยู่นะคะ

2020.09.01 13:22

มิ้น

แล้วคิดว่ายังเปิดบัญชีได้อยู่นะเพราะเงินไขคือที่อายุ 65 ปี แต่ความคุ้มครองที่ได้เงินเยอะเราไม่มั่นใจนะคะ ยังไงก็ลองดูนะคะแต่ส่วนใหญ่แล้วเราว่าน่าจะได้ แต่ถ้าอยากเอาความคุ้มครองด้านประกันจริงๆแล้วว่าเราไปดูพวกประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพดีกว่าไหมคะแบบนั้นจะได้ความคุ้มครองที่ครอบคลุมกว่า ตอนนี้เราก็กำลังดูประกันให้คุณพ่อคุณแม่อยู่เหมือนกัน ลองคิดดูนะคะ

2020.11.10 8:1

ชื่นชีวัน ♪(´▽`)

เรื่องการทำประกันให้กับผู้สูงอายุเป็นความคิดที่ดีมากค่ะ สำหรับการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อัลตร้าเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยให้กับคุณพ่ออย่างที่เจ้าของกระทู้อยากทำนั้นก็เป็นเรื่องที่ดี แต่ความคุ้มครองที่จะได้รับมันครอบคลุมกับสิ่งที่คุณพ่อควรจะได้หรือเปล่าคะ หากทำเป็นประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพจะครอบคลุมกว่ามั้ย?

2020.12.05 16:26

หมื่นหาวงศ์

เห็นด้วยกับพี่ที่ตอบเลยนะครับ การคุ้มครองที่มากับบัญชีแบบนี้มันจะคุ้มครองพี่ได้ขนาดไหมครับ เพราะเท่าที่ทราบมานะครับบัญชีแบบนี้คุ้มครองกรณีที่เราเสียชีวิตอย่างเดียเท่านั้นนะ อย่างที่พี่ๆเขาบอก คุณเลือกประกันสุขภาพผู้สูงอายุดีกว่าไหมครับ การคุ้มครองอาจจะได้มากกว่าตัวที่มีกับบัญชีธนาคารนะครับ ให้ดีก็ซื้อประกันสุขภาพด้วยนะครับ

2021.02.26 4:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี