Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีจำกัดจำนวนครั้งที่ถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ไหม?

ว่าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ มีคนเคยบอกไว้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์บางตัวเนี่ยจำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินแต่ละเดือน อย่างเดือนนึงอาจจะถอนออกมาจากบัญชีได้ไม่เกิน 2 ครั้งเลยอยากจะรู้ว่าถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมีจะกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ตัวนี้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชิด

เคยเจอเหมือนกันค่ะ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เราสามารถถอนเงินออกจากบัญชีได้ไม่เกินเดือนละ 2 ครั้งถ้าถอนครั้งที่ 3 ครั้งที่ 4 ไปเนี่ยบางครั้งก็ต้องจ่ายค่าธรรมเนียม แต่สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ตัวนี้ ธนาคารไม่ได้จำกัดจำนวนครั้งที่เราสามารถถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai สมัคร Point ในแต่ละเดือนไว้นะคะ

2020.08.11 17:17

เจน

รู้สึกว่าของบัญชีตัวนี้ก็จะไม่มีการจำกัดจำนวนครั้งในการถอดไหมนะคะ แล้วว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์รุ่นใหม่ๆ ไม่มีจำกัดจำนวนเพราะว่าธนาคารต้องแข่งขันกันสูงหรือถ้าอย่างมากก็แค่เสียค่าธรรมเนียมค่ะตราบใดที่ยังเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ไม่ใช่บัญชีเงินฝากประจำยังไงก็จำกัดจำนวนในการถอนออกมาไม่ได้แต่ว่าอยากจะให้ระวังไม่ให้ถอนให้เหลือน้อยกว่ายอดขั้นต่ำนะคะเพราะไม่อย่างนั้นเราอาจจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีทุกเดือนก็ได้ค่ะ

2020.11.13 6:15

หมูแผ่น🥓🥓

อยากถอนเงินเมื่อไหร่ก็ถอนออกมาเถอะ เงินก็เงินเราจะไปยุ่งยากอะไร ก็ดีนะที่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ไม่ได้จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงิน เห็นว่าเจ้าของกระทู้สนใจจะเปิดบัญชีนี้ มีเงินเก็บอยู่เท่าไหร่เอาไปใส่บัญชีไว้เลยค่ะ จะได้รับดอกเบี้ยเยอะๆ ธนาคารไม่ได้จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินก็อย่าถอนเงินเพลินนะคะ

2020.12.10 8:33

อินทร์ทอง

ถ้ากลัวเรื่องกำหนดการถอนแบบนี้ไม่เปิดเป็นแอพของธนาคารแล้วผูกกับบัญชีของเราเลยละคะ น่าจะใช้งานง่ายกว่านะคะ แล้วเรื่องที่บอกว่าใช้งานได้สองครั้ง หมายถึงใช้งานฟรีคะ ไม่มีค่าธรรมเนียมคะแค่ถ้าเดือนหนึ่งใช้เกินเขาจะมีค่าธรรมเนียม คิดว่าอย่างน้อย น่าจะประมาณ15บาทต่อการใช้งานหนึ่งครั้งนะคะ ส่วนตัวเราไม่เคยเสียเลยคะ

2021.02.28 7:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี