Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเหมือนกับบัญชีออนไลน์ที่เราเปิดด้วยตัวเองได้ใช่ไหม?

ไปเห็นมาว่า ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากด้วย ทีนี้อยากรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากเนี่ย เหมือนกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบออนไลน์ไหม? คือถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบออนไลน์เนี่ยเราก็เปิดบัญชีได้บนมือถือเลยด้วยตัวเอง ก็เลยอยากรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ก็เปิดบัญชีได้ด้วยตัวเองเหมือนกันใช่ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ting

ใช่ค่ะ ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบออนไลน์เนี่ยส่วนใหญ่แล้ว เราก็สามารถเปิดบัญชีทางแอปพลิเคชั่นบนมือถือเองได้ แต่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากเนี่ย ไม่เหมือนกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบออนไลน์ค่ะ ไม่ใช่ e-saving ก็เลยถ้าเราอยากจะเปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย เราก็ยังต้องไปเปิดบัญชีที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยอยู่นะคะ

2020.08.30 17:17

ลิง

ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบออนไลน์แบบ e Saving จะไม่ใช่แค่การเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุด ถึงจะมีโฆษณาบอกว่าสามารถเปิดบัญชีแบบ e saving ได้แต่ว่าบางทีก็มีปัญหา เลยถ้าแนะนำนะว่าไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แต่ที่ไม่มีสมุดคู่ฝากแล้วก็เปิด Application Banking ของธนาคารมาด้วยเลยดีกว่าแบบนี้สะดวกกว่ากันเยอะเพราะ E Saving ยังไม่ค่อยมีมาตรฐานเท่าไหร่น่ะ

2020.11.13 6:22

@Chaweewan=_=

จากที่อ่านคอมเม้นท์ก่อนหน้าเรา การเปิดบัญชีเงินฝากควรไปเปิดที่ธนาคาร ซึ่งดีกว่าเปิดบัญชีเงินฝากทางออนไลน์ใช่มั้ยคะ เราก็ว่าไปเิดที่ธนาคารดีกว่าเหมือนกันนะ เสียเวลานิดหน่อยแต่ว่าได้เปิดบัยชีแน่ๆ เคยสงสัยอยู่นะว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะเปิดทางออนไลน์ได้มั้ย สรุปว่า เปิดไม่ได้

2020.12.11 4:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี