Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขการได้รับดอกเบี้ย 1.10 ,%เป็นอย่างไรคะ

ฉันอยากรู้ว่าเมื่อเราใช้บัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้เราจะได้รับอัตราดอกเบี้ย 1.10 เปอร์เซ็นต์ต่อปีจริงไหมคะ เพราะว่าสำหรับบัญชีออมทรัพย์ที่ทำให้เราสามารถใช้งานบัญชีได้อย่างคล่องตัว และยังสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงขนาดนี้หาไม่มีแล้วนะคะฉันเลยอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการได้รับอัตราดอกเบี้ยว่ามีเงื่อนไขอะไรบ้างพี่จะใช้บริการนี้ได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Polawat

สำหรับอัตราดอกเบี้ย 1.10 ต่อปีผมก็คิดว่ามากเหมือนกันครับสำหรับการเปิดใช้บัญชีออมทรัพย์ของกรุงศรีมีแต่ได้ แต่ก็มีเงื่อนไขอยู่ที่ว่าเราจำเป็นต้องมียอดเงินฝากไม่เกิน 50 ล้านบาทนะครับ เพราะว่าในกรณีที่เรามียอดเงินคงเหลือหรือยอดเงินฝากในบัญชีมากกว่า 50 ล้านบาทอัตราดอกเบี้ยที่เราจะได้รับจะลดลงครับเหลือ 0.3 เปอร์เซ็นต์ต่อปีเท่านั้น

2020.07.03 19:31

สโนวไวท์

คุณ Polawatคะ ที่บอกว่า ต้องมีเงินฝากไม่เกิน50ล้านบาทจะได้ดอกเบี้ย 1.1% ต่อปี อันนี้ต้องเป็นยอดเงินฝากน้อยกว่าหรือเท่ากับ100,000บาทนะคะ ถึงจะได้ดอกเบี้ย1.1% แต่ถ้าเป็นยอดเงินฝากไม่เกิน 50 ล้านบาท ตรงนี้จะได้ดอกเบี้ย1% และถ้ายอดเงินฝากมากกว่า50ล้านบาท จะได้ดอกเบี้ย 0.25%ค่ะ ทั้งหมดที่เราพูดถึงนี้เป็นการเปิดบัญชีที่สาขานะคะ ดอกเบี้ยเลยได้1.1% ต่อปี ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยมากกว่านี้ต้องเปิดบัญชีทางออนไลน์ค่ะ

2020.11.12 14:31

จารุพรรณ

ขอชีแจ้งเรื่องนี้หน่อยนะคะที่คุณบอกว่า สามารถใช้งานได้อย่างคล่องตัว เราว่าถ้าทำผ่านแอพฯธนาคารมันสามารถทำได้คะ แต่ถ้าทำผ่านธนาคารเราว่าค่อนข้างจำกัดมากเลยคะ เพราะว่าบัญชีนี้กำหนดการใช้งานฟรีแค่ครั้งเท่านั้นเองคะ ครั้งที่3 ถ้าเราใช้งานจะมีค่าธรรมเนียม เราจำได้ว่าน่าจะครั้งละประมาณ 50 บาทคะ เราว่าการใช้งานยังไม่คุ้มคะ

2020.12.23 15:12

โอเล่

@ จารุพรรณ โหเสียค่าธรรมเนียมตั้งครั้งละ 50 บาทเลยหรอคะรู้สึกแพงจัง ตั้งครั้งละ 50 บาทไม่ใช่น้อยเลยนะคะ ถ้าต้องเสียค่าธรรมเนียมในการใช้บริการครั้งละ 50 บาทเราว่าไปสมัครแอปอย่างที่คุณบอกดีกว่าค่ะ Banking มันก็ทำธุรกรรมได้หลายอย่างไม่ได้เปลืองพื้นที่ในโทรศัพท์มากขนาดนั้นด้วยอัพเดทก็ไม่ได้มีบ่อยๆดีกว่าเสียค่าธรรมเนียมครั้งละ 50 บาทถ้าเสียเดือนละครั้งปีนึงมี 12 เดือนหลายตังค์เหมือนกันนะคะเนี่ย

2021.02.25 13:12

ชุณี๒๖

โอ๊ะ!! บัญชีออมทรัพย์แบบไหนกันคะ เราไม่เคยเจอมาก่อนเลยที่กำหนดการใช้งานฟรีแค่เดือนละไม่กี่ครั้ง แบบนี้ไม่โอเลยนะคะ ค่าธรรมเนียมอะไรจะมากมายขนาดนั้น เมื่อก่อนเราเสียค่าธรรมเนียมแพงสุดก็น่าจะ 20 บาทเท่านั้นเองนะคะ ใครก็ได้ช่วยมาอธิบายให้เราฟังหน่อย ว่าทำไมการเก็บค่าบริการมันถึงแพงมากขนาดนี้ เปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นดีมั้ยเนี่ย

2021.12.20 15:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี