Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดใช้บัญชีออมทรัพย์ผ่านทางกรุงศรีโมบายดีอย่างไรคะ

เดี๋ยวนี้ดิฉันทราบว่ามีบริการที่ช่วยให้เราสามารถสมัครใช้บริการบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีต่อได้ผ่าน application krungsri mobile app หรือเคเอ็มเอ ช่วยอำนวยความสะดวกให้กับเราในการสมัครใช้บริการโดยที่ไม่ต้องเดินทางไปที่สำนักงานสาขาของกรุงศรีใกล้บ้าน ฉันอยากรู้เกี่ยวกับผลประโยชน์หรือว่าการที่เราสมัครใช้บริการแบบนี้มีประโยชน์อะไรบ้างคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Roohi

การที่เราสมัครใช้บริการผ่านทางช่องทาง happy เคชั่นกรุงศรี mobile app นั้นจะช่วยให้เรา ไม่ต้องมีบัญชีเงินฝากหรือไม่มีสมุดคู่ฝากนั่นเอง ทำให้การทำธุรกรรมการเงินของเราไม่ต้องเดินทางไปที่สำนักงานสาขาและต้องกลัวว่าสมุดคู่ฝากจะหายด้วย ทำให้การทำธุรกรรมการเงินของเราผ่านทางแอพพลิเคชั่นทำได้ตลอด 24 ชั่วโมงที่เราสะดวกแถมเราไม่ต้องเดินทางไกลด้วย

2020.07.07 19:31

เอเลียส

การเปิดบัญชีกรุงศรีทางแอพธนาคาร(KMA)ดีตรงที่ได้ดอกเบี้ยมากกว่าบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปครับ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ1.5%ต่อปีนะ ไม่กำหนดการฝากเงินขั้นต่ำเราจะฝากหรือไม่ฝากก็ได้ ที่สำคัญเบิกถอนเงินฟรีไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกต่างหาก คุณสามารถเปิดบัญชีในแอพได้เลยครับไม่ต้องไปสาขาเการปิดบัญชีง่ายมากๆเพราะในแอพจะบอกวิธีการต่างๆว่าเราต้องทำอะไร

2020.11.13 14:58

วรพจน์

เปิดบัญชี ออนไลน์ ช่วงนี้คนใช้งานกันเยอะครับ เพราะไม่ต้องเดินทางไปธนาคารครับ แต่อาจจะเสียเวลาเรื่องการยืนยันตัวตนครับ ต้องไปที่ ตู้ATM เพื่อทำการยืนยันตัวตน แต่ก็ไมเสียเวลามากครับ แถม ถ้าเปิดบัญชีออนไลน์ ยังได้ดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นเหมือนที่หลายคนบอกด้วยครับ แล้วการใช้งานผ่านแอพฯ ใช้งานได้คุ้มกว่าบัญชีทั่วๆไปครับ

2020.12.23 15:12

กระรอก

@วรพจน์ ใช่ค่ะช่วงนี้แอบมีคนใช้งานเยอะมากเราว่าดีเลยโดยเฉพาะช่วงนี้ covid ระบาดคือบ้านจังหวัดมันก็ไม่มีหรอก covid แต่ว่ามันก็มีความเสี่ยงสูงอยู่ดีเกิดมีคนมีเชื้อแต่ไม่แสดงอาการไปอัดกันที่ธนาคารนี้น่าเป็นห่วงยิ่งช่วงนี้ที่มีปัญหาเกี่ยวกับการเอาเงินจากแอปไทยชนะคนแห่กันไปอยู่ที่ธนาคารนี้ก็กังวลเหมือนกันน่าจะเปิดระบบให้ทำออนไลน์ได้ทั้งหมด ติด covid กันมาทั้งจังหวัดมันไม่คุ้มนะ

2021.02.25 13:14

กระรอก

@วรพจน์ ใช่ค่ะช่วงนี้แอบมีคนใช้งานเยอะมากเราว่าดีเลยโดยเฉพาะช่วงนี้ covid ระบาดคือบ้านจังหวัดมันก็ไม่มีหรอก covid แต่ว่ามันก็มีความเสี่ยงสูงอยู่ดีเกิดมีคนมีเชื้อแต่ไม่แสดงอาการไปอัดกันที่ธนาคารนี้น่าเป็นห่วงยิ่งช่วงนี้ที่มีปัญหาเกี่ยวกับการเอาเงินจากแอปไทยชนะคนแห่กันไปอยู่ที่ธนาคารนี้ก็กังวลเหมือนกันน่าจะเปิดระบบให้ทำออนไลน์ได้ทั้งหมด ติด covid กันมาทั้งจังหวัดมันไม่คุ้มนะ

2021.02.25 13:14

Apimook

น่าจะได้ใช้งานแบบออนไลน์แล้วใช่ไหมครับ เป็นไงบ้างล่ะเริ่มชอบการใช้งานแล้วใช่ไหม ไม่ยากอย่างที่คิดครับ บัญชีออนไลน์ตอนนี้น้อยมากครับที่จะไม่ใช้งานกัน ยิ่งตอนที่รัฐบาลมีโครงการคนละครึ่งคนก็หันมาใช้บัญชีออนไลน์กันเยอะขึ้นด้วย พี่ใช้งานแล้วไม่ทราบว่าเปิดพร้อมเพย์เอาไว้ด้วยไหมครับ อันนี้ยิ่งสะดวกมากเวลาให้คนโอนเงินมาให้เรา

2021.12.21 15:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี