Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปสามารถใช้บริการหักชำระเพื่อชำระสินค้าได้ไหม

ผมมีความสงสัยว่าเมื่อผมใช้บริการบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของกรุงศรี ผมอยากรู้ว่าเมื่อมีเงินในบัญชีของเราแล้วเราจะผูกบัญชีสามารถหักค่าน้ำค่าไฟค่าประปาค่าโทรศัพท์หรือค่าอื่นตามที่มีการเรียกเก็บกับเราได้ไหมเพราะเราจะไม่ต้องไปคอยกังวลว่าเราจะเอาเวลาไหนไปจ่ายค่าน้ำค่าไฟหรือบริการเหล่านั้นถ้าทางธนาคารสามารถหักจากบัญชีออมทรัพย์ของเราได้เราก็ไม่ต้องเป็นกังวลแค่คอยฝากเงินเติมเงินก็ไปก็พอ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chumbot

ทำได้ครับเราสามารถขอใช้บริการหักบัญชีเพื่อชำระค่าสินค้าบริการค่าสาธารณูปโภคเช่นค่าน้ำค่าไฟค่าปรับความเข้าโทรศัพท์มือถือเครื่องอื่นได้หรือจะมีการหักชำระเป็นรายเดือนตามยอดในแต่ละใบเรียกเก็บเงินได้แจ้งมาแต่เราต้องไปติดต่อเจ้าหน้าที่ของธนาคารเพื่อแจ้งความจำนงต่อเจ้าหน้าที่พร้อมบริการให้กับคุณได้เลย อย่าลืมเอาบิลไปด้วยนะครับ

2019.10.24 18:7

อนันตชัย

ที่ทำงานเรา ก็หักจากบัญชีธนาคารเหมือนกัน สะดวกมากเลยครับ แถมเวลาทำบัญชีของที่ทำงานก็ไม่ต้องยุ้งงยากด้วยครับ เชคที่บัญชีธนาคารอย่างเดียวจบเลยครับ สามารถขอใช้บริการได้เลยครับ ไปขอเอกสารจากที่ๆเราอยากให้เขาหักบัญชีเลยครับ เอกสารแต่แผ่นเดียวครับ ใช้เวลาการกรอกไม่นานครับ เตียมหน้าสมุดบัญชีที่ถ่ายเอกสารแนบไปด้วยนะครับ

2020.06.25 3:33

ชาย

สามารถทำได้นะครับเราอย่าลืมที่จะนำบิลของค่าน้ำค่าไฟ หรือค่าสาธารณูปโภคที่เราอยากจะจ่ายไปด้วย ไปยังสำนักงานสาขาใกล้บ้านและขอทำการหักเงินอัตโนมัติสามารถทำได้ หรือถ้าไม่อยากจะเดินทางไกลไปยังสำนักงานสาขาก็สามารถที่จะ ตัดใจอัตโนมัติผ่านทางแอพพลิเคชั่นลองดูนะครับถ้าทำไม่เป็นก็เดินไปยังสำนักงานสาขาดีกว่า จะได้ไม่งง

2020.09.19 8:3

sasifai

ตอนนี้มีแอปของกรุงศรีด้วยนะคะคุณสามารถที่จะจ่ายสาธารณูปโภคทุกอย่างผ่าน App ได้เลย ง่ายมากๆค่ะ แต่ดีที่สุดถ้าสมมุติว่าคุณไม่สะดวกที่จะจำว่าวันไหนจะต้องจ่ายบ้าง ก็แนะนำเป็นให้ตัดบัญชีก็ดีเหมือนกันค่ะจะได้ไม่ลืม แต่อยากแนะนำให้จขกทลองเข้าไปใช้ App ดูนะคะ มันสะดวกจริงๆค่ะไม่ว่าจะโอน ถอน จ่าย มันทำให้ชีวิตเราง่ายขึ้นนะคะ

2020.09.21 12:13

ลิเวอร์พูล

บางคนวัสดุสิทธาชำระค่านู่นค่านี่ผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคาร แต่บางคนก็ขี้ลืมจริงๆ ถ้าคนที่มีนิสัยแบบนั้นก็อยากแนะนำว่าให้ใช้บริการหักบัญชีอัตโนมัติจะดีที่สุดครับ ซึ่งบัญชีออมทรัพย์ที่คุณถามถึงก็คือบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารกรุงศรีบัญชีนี้สามารถใช้บริการหักบัญชีอัตโนมัติได้แน่นอนครับ รับรองว่าช่วยให้คุณประหยัดค่าธรรมเนียมได้เยอะเลย

2020.09.30 11:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

บัญชีออมทรัพย์

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี