Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครบัตรเดบิตอะไรดีคะควบคู่กับบัญชีออมทรัพย์นี้

ฉันอยากรู้ว่าเราจะสมัครใช้บริการของบัตรเดบิตไหนดีเมื่อเรามีบัญชีออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของ CIMB เพื่อจะอำนวยความสะดวกให้กับเราในการทำธุรกรรมทางการเงินและช่วยเหลือเราในกรณีที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมมากเกินไปก็ได้นะคะ ทำให้การใช้จ่ายของเราสะดวกขึ้น และสามารถเช็คความเคลื่อนไหวของบัญชีได้ไม่ต้องรอทุกสิ้นเดือนเลยการดูที่ตู้ atm ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปรีดา

ขอแนะนำให้ปลูกคู่กับบัตรเดบิต e-saving ครับ เพราะบัตรเครดิต easing ของธนาคาร CIMB นั้นจะช่วยให้คุณทำธุรกรรมทางการเงินทั้งปากทั้งโอนได้คล่องตัวมากครับ เพราะว่าสามารถถอนเงินข้ามประเทศที่เครื่อง ATM ของกลุ่มธนาคารซีไอเอ็มบีที่เชื่อมต่อ 5 ประเทศได้สามารถเบิกถอนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 1แสนบาทตลอด 24 ชั่วโมงครับ

2019.10.20 21:10

Kanokpol

ส่วนตัวเราใช้ บัตรเดบิต คู่กับบัญชีเงินฝากพื้นฐาน คะ เพราะเราเปิดบัญชีตัวนี้ไว้คะ เราต้องเดินทางไปประเทศเพื่อนบ้านบ่อยๆคะ ที่เราชอบเพราะว่า ถอนเงินข้ามประเทศที่เครื่องเอทีเอ็มของกลุ่มธนาคารซีไอเอ็มบี ที่เชื่อมต่อ 5 ประเทศ ได้แก่มาเลเซีย สิงคโปร์ อินโดนีเซีย ไทย และกัมพูชา ได้ทุกที่เลยคะ เราว่าสะดวกดีคะไม่ต้องไปหาตู้ที่ไหนให้ลำบากคะ

2020.06.23 14:52

แนว

จำเป็นต้องใช้บัตรเดบิตเลยหรอคะ เพราะว่าถ้าแค่จะกดเงินสดเฉยๆเนี่ยบัตร ATM ก็น่าจะพอแต่ถ้าเดินทางไปต่างประเทศบัตรเดบิตนี้ก็โอเคอยู่นะ หรือถ้าสนใจยังไงลองดูบัตรเครดิตกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคาร CIMB เลยก็ได้ เราเองตอนนี้ก็ใช้บัตรเครดิตของธนาคาร CIMB อยู่รู้สึกว่าค่าธรรมเนียมรายปีไม่แพงแล้วก็ใช้ได้ดีเพิ่มเงินอีกนิดหน่อยประโยชน์ที่ได้ก็เยอะกว่าบัตรเดบิตอีกนะคะ ยังไงก็ลองหาข้อมูลดูนะคะบัตรเครดิตของธนาคาร CIMB

2020.09.09 13:19

บินกร

ผมแนะนำบัตรเดบิตCIMB THAIครับ เพราะใช้ร่วมกับ บัญชีไม่มีสมุดคู่ฝาก เพื่อฝาก ถอน และ โอนเงินได้ และยังสามารถรู้ความเคลื่อนไหวของบัญชีผ่าน e-Statement ทุกเดือนอีก นอกจากนั้นบัตรนี้เบิกถอนเงินสดได้ทั่วโลก และฟรีสำหรับถอนเงินข้ามประเทศในกลุ่มธนาคาร ซีไอเอ็มบี ที่เชื่อมต่อถึง 5 ประเทศเลยนะครับ และที่แน่นอนเลยนะครับว่าบัตรนี้ดูแลเรื่องเงินเราปลอดภัยแน่นอนครับ

2020.09.18 9:11

Freedom

บัตรเดบิต CIMB E Saving ก็ดีนะครับ เพราะว่าสามารถใช้บัตรเดบิตนี้ที่ตู้ ATM ที่ต่างประเทศได้ด้วยอย่างที่โฆษณาบอกว่าเกือบจะทั่วโลกเลยนะครับแต่ว่าในช่วงนี้ด้วยความที่เราเดินทางไปไหนกันไม่ค่อยได้เพราะว่าถ้าคุณยังไม่ได้สมัครบัตรเดบิตก็ไม่ต้องสมัครแล้วครับเอาไว้สถานการณ์ดีขึ้นค่อยสมัครก็ยังไม่สายช่วงนี้ใช้แอพพลิเคชั่นไปก่อนแล้วกัน

2020.09.30 14:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี