Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในกรณีที่เปิดบัญชีออมทรัพย์มีหลายบัญชีจะได้รับการคุ้มครองเยอะขึ้นไหมคะ

ฉันอยากทราบว่าในกรณีที่มีคนเปิดบัญชีออมทรัพย์ของ extra saving CIMB หลายๆบัญชี เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นจะสามารถได้รับวงเงินมากขึ้นในการประกันอุบัติเหตุไหมคะ วิธีใช้น้ำยาสามารถหาเหตุผลหรือว่าแนะนำเกี่ยวกับเพื่อนที่อยากทำแบบนี้ได้ แต่ถ้าทำได้หลายๆบัญชีและได้รับเงินประกันเพิ่มขึ้นฉันก็อยากจะสมัครใช้หลายๆบัญชีด้วยเหมือนกันค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Danunan

สามารถสมัครใช้บริการหลายๆบัญชีได้นะครับแต่ในกรณีที่ลูกค้าเปิดมากกว่า 1 บัญชีก็จะได้รับการคุ้มครองเพียงแค่บัญชีแรกบัญชีเดียวครับ ดังนั้นถึงแม้จะเปิดหลายๆบัญชีก็ไม่มีผลอะไรเกี่ยวกับวงเงินการคุ้มครองก็ได้ตามที่ธนาคารได้กำหนดไว้แค่บัญชีเดียวครับ อย่างนั้นสมัครแค่บัญชีเดียวดีกว่าครับอย่าไปสมัครหลายบัญชีเลย

2019.11.05 21:10

กิติยากรณ์

วงเงินคุ้มครองมากเลยนะคะ ได้ถึงสิบเท่าของ เงินที่ฝากไว้ แต่ บัญชีนี้ต้องมีเงินใบบัญชีขั้นต่ำเท่าที่ทราบมาต้องมีไม่น้อยกว่า หนึ่งหมื่นบาทใช่ไหมคะ แล้วก็คุ้มครอง ก็ได้แค่กรณีที่เราบาดเจ็บต้องสูญเสีย อวัยวะหรือถึงขั้นเสียชีวิตเท่านั้นถึงจะได้รับการคุ้มครอง กรณีที่บาดเจ็บเล็กๆน้อย บัญชีแบบนี้เขาไม่คุ้มครองใช่ไหมคะ

2020.06.30 2:20

นก

ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์หลายๆบัญชีและได้รับความคุ้มครองจากทุกบัญชีที่เปิดนี้จะดีมากๆเลยค่ะเพราะบัญชีเงินฝากออมทรัพย์บางทีเงินฝากขั้นต่ำแค่ 1,000 บาทเองแต่น่าเสียดายที่ไม่ได้ค่ะ == แต่เราก็เข้าใจนะถ้าอย่างนั้นบริษัทก็ขาดทุนกันพอดี ของเรามีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ให้ความคุ้มครองแล้วก็สมัครบัตรเครดิตที่ให้ความคุ้มครองด้วย ตอนนี้ก็เลยไม่ได้ทำประกันภัยชีวิตที่บริษัทข้างนอกเลย

2020.09.09 13:30

หวานใจ

เราว่าน่าจะได้นะไม่รู้สิไม่แน่ใจเหมือนกันคะ55555 แต่ถ้าหากได้ขึ้นมาเราว่าคุณเจ้าของกระทู้คงต้องเปิดหลายธนาคารเลยอะคะ แต่ถ้าเป็นเราเราจะแนะนำให้ไปทำประกันเถอะค่ะ หากคุณเจ้าของกระทู้อยากจะได้การคุ้มครองที่เยอะๆและดีๆอะคะ แถมการทำประกันจำพวกประกันชีวิต สุขภาพ และอุบัติเหตุก็อาจจะช่วยให้คุณเจ้าของกระทู้ประหยัดเงินได้อีกด้วยนะคะ

2020.09.19 13:42

บลูเบอรี่

ถ้าคุณเปิดหลายบัญชีแล้วก็มีความคุ้มครองในทุกบัญชี ถ้าเป็นแบบนั้นธนาคารก็แย่พอดีสิคะ ดังนั้นทางธนาคารเขาคงรู้อยู่แล้วล่ะค่ะว่าลูกค้าน่าจะคิดเรื่องนี้เขาก็เลยมีเงื่อนไขว่าเขาจะคุ้มครองให้แค่บัญชีเดียวเท่านั้นไม่ว่าคุณจะเปิดบัญชีนี้กี่บัญชีก็ตาม ซึ่งเป็นเงื่อนไขที่ ไม่มีใครได้ไม่มีใครเสีย แต่ประกันสำหรับบัญชีนี้ก็ไม่ได้คุ้มครองวงเงินอะไรเยอะมากมายนะคะ

2020.09.30 15:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี