Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้ากรณีที่นิติบุคคลไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารกรุงเทพจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

อยากจะรู้ครับ ว่าถ้าผมไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารกรุงเทพ แต่ว่าไปเปิดในนามของบริษัทที่ตัวเองเป็นเจ้าของนะครับอยากจะรู้ว่าอัตราดอกเบี้ยที่ได้ต่อปีจากบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก ของธนาคารกรุงเทพ จะได้ดอกเบี้ยปีล่ะเท่าไหร่? และดอกเบี้ยที่ได้เท่ากันกับของคนธรรมดาไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Casey

ถ้าเป็นกรณีนิติบุคคลไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารกรุงเทพอัตราดอกเบี้ยที่ได้ต่อปีจะไม่ได้เท่ากันกับกรณีที่บุคคลธรรมดาไปเปิดนะคะ ถ้ากรณีนิติบุคคลไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากอัตราดอกเบี้ยที่ได้ต่อปีก็จะ ขึ้นอยู่กับจำนวนเงินฝากค่ะก็คือถ้าวงเงินฝากน้อยกว่า 50 ล้านบาทก็จะได้ดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.125 เปอร์เซ็นต์ต่อปีแต่ถ้ายอดวงเงินฝากของเรามีมากกว่า 50 ล้านบาทขึ้นไปก็จะได้ 0.25 เปอร์เซ็นต์ต่อปีนะคะ

2020.09.21 9:40

Maya

ทำไมเปิดบัญชีในนามบริษัทถึงได้ฝากเงินแบบไม่มีสมุดคู่ฝากหรอคะ เรามีความรู้สึกว่าเปิดบริษัทควรที่จะเปิดเป็นบัญชีกระแสรายวันจะดีกว่านะ เพราะว่าสามารถที่จะสั่งใช้จ่ายเช็คได้โดยที่ไม่มีวงเงินจำกัด เป็นบัญชีเหมาะสำหรับคนที่เปิดบริษัทนะคะ เพราะสามารถที่จะนำเงินมาหมุนเวียนในองค์กรได้อย่างไม่ติดขัด แต่สำหรับบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์เราว่ามันเหมาะกับคนทั่วๆไปที่อยากออมเงินมากกว่าค่ะ

2020.11.20 14:5

I'm_Aom

เห็นด้วยนะคะว่าถ้าทำธุรกิจน่าจะเลือกลองใช้บัญชีเงินฝากที่ให้ประโยชน์กับคนทำธุรกิจมากกว่านี้ของธนาคารกรุงเทพเขามีเยอะแยะนะคะแล้วเขาก็น่าจะแนะนำแล้วก็ให้คำปรึกษาด้วยถ้าคุณทำธุรกิจและต้องการเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพธนาคารนี้เชี่ยวชาญเรื่องของการดูแลลูกค้าที่ทำธุรกิจค่ะ เขาจะให้คำแนะนำดีๆเราก็ให้คำปรึกษาดีๆด้วย

2020.12.26 16:29

สุดาพร

เปิดบัญชีแบบออนไลน์สำหรับ บริษัท นั้นสิทำไมมาเปิดบัญชีแบบนี้ น่าจะเปิดแบบมีสมุดบัญ๙ีมากกว่านะคะ หรือว่าอยากจะทันสมัยกับคนอื่นๆเขาคะ ที่จริง ฝากบัญชีแบบมีสมุดเงินฝาก ใช้งานได้หลากหลายมากกว่านะคะ แถมยังใช้งานแบบออนไลน์แบบที่คุณต้องการได้อีกด้วยนะคะ การใช้งานเหมือนกันหทดเลยคะ แต่ดีกว่าในเรื่องของการบริหารนะคะ

2021.02.18 5:53

ดุจฟ้า

ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยว่าบัญชีออมทรัพย์กับบัญชีสะสมทรัพย์นี่มันต่างกันยังไงหรอ ??? บางครั้งไปตู้ atm ก็ออกจากงงๆนิดนึงว่าบัญชีออมทรัพย์หรือสะสมทรัพย์หรือกระแสรายวันอะไรยังไงงงไปหมด หรือว่าชื่อเรียกมันต่างกันแต่จริงๆแล้วมันเหมือนกัน ??? แต่เห็นว่าแบบไม่มีสมุดบัญชีจะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่าแบบสมุดบัญชีนะ ก็ไม่ได้ต่างกันมากหรอก

2022.01.24 11:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีสะสมทรัพย์

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก ของ ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก ของ ธนาคารกรุงเทพ จุดเด่นหลักของบัญชีนี้เลยคือเมื่อเราเปิดบัญชีจะไม่มีสมุดบัญชีมาให้ซึ่งถือเป็นข้อดีที่เราจะหมดห่วงเรื่องสมุดหาย และยังสามารถทำธุรกรรมผ่านทางออนไลน์ได้อีกด้วยทำให้เราสะดวกในการทำธุรกรรมต่างๆ และยังสามารถพิมพ์รายการบัญชีฉบับย่อได้ด้วยตนเองฟรีที่เครื่องเอทีเอ็มธนาคารกรุงเทพ

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก ของ ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต)

สำหรับชีวิตคนมีฐานะที่อยากได้สิทธิพิเศษมากมาย ต้องใช้บัตรนี้Bankom Bank Platinum Leader

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ถ้าหน่วยงานราชการเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากจะได้อัตราดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก ของ ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารกรุงเทพเปิดในนามนิติบุคคลที่ไม่แสวงหาผลกำไรจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก ของ ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารกรุงเทพจะต้องจ่ายค่าภาษีไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก สำหรับคนธรรมดาได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

ชาวต่างชาติที่ไม่มีใบอนุญาตทำงาน สามารถสมัครบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก ของ ธนาคารกรุงเทพได้ไหมครับ

บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากคืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี