Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าคนต่างชาติเปิดได้ไหม?

ไปคุยกับเพื่อนคนต่างชาติมาค่ะปกติแล้วเพื่อนที่เป็นคนต่างชาติเนี่ยเขาก็จะมีประกันภัยที่เขาทำกับบริษัทที่บ้านเขาอยู่แล้ว ก็เลยเล่าให้เขาฟังว่า เนี่ยที่เมืองไทยนะ มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เราไปเปิดบัญชีเราก็ได้ความคุ้มครองทางประกันภัยด้วย เพื่อนก็เลยบอกว่าดีอ่ะ เขาก็อยากทำแบบนี้ด้วย ก็เลยอยากรู้ว่าคนต่างชาติเนี่ยจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อนันต์

ยังไม่เคยพาเพื่อนคนต่างชาติไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้ากับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเลยค่ะ แต่ว่าตอนนี้หาข้อมูลเกี่ยวกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าตัวนี้รู้สึกว่าคนต่างชาติสามารถเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าและก็ได้รับความคุ้มครองด้านประกันภัยเหมือนกันค่ะ ตอนแรกก็คิดว่ามีแต่คนไทยเท่านั้นที่จะเปิดบัญชีนี้ได้ แต่สรุปว่าไม่ใช่ค่ะ

2020.08.28 13:22

ไม้

คนต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Extra ได้ค่ะไม่ได้มีปัญหาอะไรเลยเพียงแต่ว่าเอกสารที่ต้องใช้ในการเปิดบัญชีอาจจะแตกต่างจากคนไทยสักหน่อยว่า คนไทยอย่างเราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Extra ก็ใช้แค่บัตรประจำตัวประชาชนใบเดียวก็พร้อมใช่ไหมคะ แต่ว่าคุณต่างชาติอาจจะต้องมีเอกสารพวก Visa work permit อะไรแบบนี้ด้วย ยังไงอย่าลืมดูเอกสารพรุ่งนี้ก่อนนะคะ

2020.11.10 8:0

บัวหิมะY.Y

สำหรับคนต่างชาติที่จะเปิดบัญชีธนาคารในบ้านเรา เอกสารสำคัญน่าจะเป็นเอกสารที่ยืนยันตัวบุคคลนั้นได้ชัดเจน เช่น พาสปอร์ต แล้วก็เอกสารที่บ่งบอกให้รู้ว่าเขาเข้ามาและอยู่ในประเทศของเราอย่างถูกต้องตามกฎหมาย ก็พวก วีซ่า และเวิร์ค เพอร์มิส อย่างที่มีคนมาบอกไปแล้วนั่นล่ะค่ะ ก็คงไม่ยุ่งยากเท่าไหร่หากว่าเตรียมเอกสารไปครบ

2020.12.05 16:6

ภูถมเมฆ

ถ้าเพื่อนคุณอยากมีประกันภัยหรือที่เราเรียกว่าประกันอุบัติเหตุ จริงๆไม่ต้องมาเปิดบัญชีตัวนี้ก็ได้ครับ ซื้อประกันอุบัติเหตุทั่วไปได้เลยครับ เพราะว่าถ้าเป็นแค่ของบัญชีนี้อย่างเดียวเขาคุ้มครองกรณ๊เสียชีวิตอย่างเดียวนะครับ แถมเงินที่อยู่ในบัญชีต้องมีไม่ต่ำกว่า10,000บาทด้วยนะครับ ซึ่งผมคิดว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไรนะครับ

2021.02.26 4:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี