Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point จำกัดจำนวนเงินที่ถอนออกมาจากบัญชีหรือเปล่า?

อยากจะรู้ว่า ถ้าเราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เห็นว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไม่ได้จำกัดจำนวนครั้งที่เราสามารถถอนเงินออกจากบัญชีในแต่ละเดือนไว้ แต่ไม่มั่นใจว่า ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้จำกัดจำนวนเงินที่สามารถถอนออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ในแต่ละเดือนไว้หรือเปล่า? ไม่ได้จำกัดจำนวนครั้งแต่บางทีอาจจะจำกัดจำนวนเงินก็ได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมลักษณ์

ที่จริง ก็แล้วแต่เงื่อนไขของแต่ละธนาคาร แล้วก็ของแต่ละบัญชีด้วยนะคะ บางที่ก็อาจจะจำกัดจำนวนเงิน แต่ไม่ได้จำกัดจำนวนครั้งไว้ก็มี แต่สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไม่ได้จำกัดจำนวนเงินที่สามารถถอนออกมาได้ในแต่ละเดือนหรือว่าในแต่ละครั้งค่ะ ก็คือเราสามารถถอนเงินได้มากสุดหมดบัญชีค่ะ

2020.08.12 17:17

เจน

ไม่มีจำกัดไว้ค่ะ สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ส่วนใหญ่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่จำกัดการถอนจะเป็นแบบเปิดแบบพิเศษอะไรแบบนี้มากกว่านะคะ หรือไม่ก็เป็นบัญชีแบบพี่ถ้าเราถอนมากกว่าฝากเราก็จะไม่ได้ดอกเบี้ยอะไรแบบนี้แต่ถ้าถอดออกมาก็อย่าลืมดูเรื่องค่าธรรมเนียมด้วยนะเพราะว่าตอนนี้เราก็ยังเห็นว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์บางที่ก็ยังมีค่าธรรมเนียมในการถอนอยู่

2020.11.13 6:15

Saksit45--

เห็นคอมเม้นท์นึงพูดถึงค่าธรรมเนียมจากการถอนเงิน ยังเสียค่าธรรมเนียมกันอยู่อีกเหรอครับ หมายถึงไปถอนเงินสดออกมาจากบัญชีใช่มั้ย ปกติ ถ้าเราถอนเงินจากตู้เอทีเอ็มของธนาคารที่เราใช่อยู่และเป็นพื่้นที่เดียวกันไม่ต้องเสียเงินค่าธรรมเนียมนี่ หรือว่าไปถอนจากตู้ของธนาคารอื่น ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ต้องจ่ายเงินให้เขาหน่อยละครับ

2020.12.10 8:41

เอนก

แสดงว่าคนที่ถามนี้เคยโดนเรื่องการจำกัดจำนวนครั้งในการใช้งานใช่ไหมครับ มีหลายที่นะครับที่เขาให้เราใช้งานฟรี 2ครั้งต่อเดือน แต่ถ้าเกินนั้นเขามีค่าบริการ แต่สำหรับบัญชีนี้ไม่ต้องกังวลครับ สามารถใช้งานได้ไม่กำหนดครับ จะใช้งานไม่ได้ก็ต่อเมื่อเงินในบัญชีของคุณหมดนะครับ แต่เคยรองใช้งานผ่านแอพของ CIMB ไหมครับ ใช้งานสนุกดีนะครับ

2021.02.28 7:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี