Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กรุงศรีบัญชีเงินออมทรัพย์ทั่วไปเปิดบัญชียังไงครับ

ผมสนใจเกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปของกรุงศรี ผมอยากรู้ว่าเพื่อที่จะเปิดบัญชียากไหมครับสำหรับบัญชีประเภทนี้ต้องทำอย่างไรบ้างเพื่อที่เราจะสามารถผ่านการสมัครใช้บริการเพราะว่าถ้าเรามีเงินเหลือเก็บในชีวิตประจำวันเราก็สามารถเอาเงินของเรามาเก็บมาฝากไว้กับบัญชีเงินฝากนี้และได้รับดอกเบี้ยเป็นรายวันด้วยดีออกดีกว่าเก็บเงินไว้ที่บ้านเฉยๆไม่ได้ประโยชน์อะไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สาวิทย์

ครับเพียงแค่คุณแวะมาที่ธนาคารกรุงศรีจำกัดมหาชนสาขาที่สะดวกแล้วติดต่อขอเบิกบัญชีออมทรัพย์ด้วยจำนวนเงินขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นคุณก็จะสามารถเปิดบริการให้บัญชีคุณพร้อมกับมอบสมุดออมทรัพย์ให้คุณ 1 เล่มคุณสามารถนำสมุดนี้ไปใช้บริการฝากถอนเงินของคุณให้ที่ธนาคารกรุงศรีสาขาทั่วประเทศไม่เพียงเท่านั้นคุณยังสามารถขอใช้บริการหักบัญชีเพื่อชำระสินค้าได้ด้วย

2019.11.28 16:31

Nang-Klao

เป็นความคิดที่นะครับที่อยากเก็บออมเงินในช่วงนี้ครับ หลายคนไม่ค่อยคิดแบบนี้เลยนะครับ แต่ผมอยากแนะนำครับถ้าอยากฝากแบบออมเงินลองๆเปิดบัญชีแบบสะสมทรัพย์ดูไหมครับ ผมว่าบัญชีแบบนี้น่าจะดีกว่านะครับ เพราะสามารถกำหนดปีที่เราจะฝากได้ด้วยครับ เมื่อครบกำหนดฝากเราสามารถถอนออกมาได้ครับ ผมว่าเป็นการป้องกันการถอนก่อนกำหนดดีนะครับ

2020.06.23 14:20

nnditto

ของธนาคารกรุงศรี มีบัญชีฝากเงินแบบออนไลน์ด้วยนะครับ ชื่อบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์ บัญชีนี้มีจุดเด่นคือ เค้าให้ดอกเบี้ยทุกเดือนนะครับ สามารถเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่ก็ได้ โดยที่เปิดบัญชีผ่านทางแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรี KMA เคยลองทำดูแล้วก็สะดวกดีครับไม่ต้องไปธนาคารด้วยแถมทำธุรกรรมต่างๆได้ผ่าน App สะดวกมากๆเลย

2020.09.15 10:4

บารลี

ไม่ทราบว่าคุณอายุเท่าไหร่คะถึงได้ถามแบบนี้แปลว่าคุณยังไม่เคยได้เปิดบัญชีกับธนาคารไหนมาก่อนใช่มั้ยคะเราขอบอกเลยนะคะว่าการเปิดบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปของกรุงศรีก็เปิดง่ายง่ายเพียงแค่คุณไปที่ธนาคารแล้วบอกกับเจ้าหน้าที่ว่าต้องการเปิดบัญชีแค่นี้เอง เพียงแค่คุณเตรียมเงิน 500 บาท พร้อมบัตรประชาชน คุณก็สามารถเปิดบัญชีได้แล้วค่ะ

2020.09.25 16:3

DJ

ถามกลับก่อนนะครับ แต่ไม่รู้ว่าคุณจะเข้ามาตอบผมเมื่อไหร่นะ คือคุณเป็นลูกค้าของธนาคารกรุงศรีฯมาก่อนไหมครับ? ที่ถามก้เพราะว่าผมอยากจะแนะนำการเปิดบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีฯแบบออนไลน์นะครับ คือมันสะดวกดีไม่ยุ่งยากไม่ต้องเตรียมเอกสารวุ่นวายไม่ต้องเดินทางด้วยเพียงแค่ดาวน์โหลด Application KMA เท่านั้นเองครับ ลูกค้าใหม่ได้สิทธิ์พิเศษหลายอย่างด้วยนะ

2020.09.28 18:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี