Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าอายุเกิน 65 ปีสามารถเปิดใช้บัญชีได้ไหมคะ

ฉันอยากรู้ว่าในกรณีที่เราใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ exiting CIMB จนอายุเกิน 65 ปีแล้วก็ยังสามารถใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้อยู่ได้ไหมคะ เพราะว่าคุณปู่ก็ใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้มานานแล้วก็ไม่อยากเปลี่ยนไปใช้บัญชีออมทรัพย์อื่น เพราะว่าเมื่อคุณครูใช้บริการของบัญชีไหนมานานแล้วเขาก็ไม่อยากจะเปลี่ยนก็เลยต้องตามใจท่านค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมชาย

สามารถใช้บริการต่อไปได้ครับแต่ว่าจะไม่ได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับคุณครูนะครับดังนั้นถ้าคุณปู่อายุมากกว่า 65 ปีแล้ว ก็ยังสามารถฝากถอนหรือทำธุรกรรมทางการเงินและได้รับดอกเบี้ยจากบัญชีออมทรัพย์ extra saving CIMBได้อยู่ครับ เพราะว่าบางทีผู้สูงอายุก็เคยชินและคุ้นเคยกับการใช้บริการอยู่แล้ว

2019.11.01 21:10

Pradtana

ตามเงื่อนไขเลยครับ อายุระหว่าง 21 – 62 ปี ครับ สามารถเปิดได้ครับ ผมว่าน้า65แล้วไม่นาจะทำได้นะครับ แต่ทำไมไม่ลองไปทำพวกประกันแทนเลยละครับ ฝากเงินเหมือนกันครับ เอาแบบทุนไม่ต้แงแพงมากนะครับ เราฝากกับประกัน ถ้าดูจากดอกเบี้ยที่ได้แล้วจะมากกว่าเปิดบัญชีธรรมดาๆนะครับ แถมแก่ตัวไปเราเอาเงินคืนมาใช้ได้ด้วยนะครับ

2020.06.22 5:58

ต่อ

ถ้าต้องการจะเก็บเงินไว้ในธนาคารเฉยๆก็อาจจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีกบัญชีหนึ่งแทนก็ได้ครับไม่ก็เปลี่ยนธนาคารไปเลยถ้าเกิดทำได้ส่วนเรื่องความคุ้มครองก็เห็นด้วยกับที่บอกว่าน่าจะทำประกันภัยไว้ดีกว่า เพียงแต่ว่าการทำประกันภัยตอนที่อายุเยอะแล้วเนี่ยค่าเบี้ยมันก็จะสูงขึ้นมานิดนึง แต่ว่าอยากแนะนำถ้าไม่อยากเอาเงินไปดองไว้ในธนาคารเฉยๆเห็นบอกว่าเปิดบัญชีนี้มานานถ้ามีเงินก้อนทำไมไม่ลองเอาไปลงทุนกับพวกกองทุนรวมดูล่ะครับ

2020.09.09 13:25

หนุ่ม

ก็ตามที่คอมเม้นคุณสมชายบอกเลยครับ คุณปู่จะได้รับผลประโยชน์แค่ดอกเบี้ยครับ ถ้าเป็นผมผมแนะนำว่าถ้าดอกเบี้ยธนาคารนี้ดีแล้วก็ฝากต่อไปเถอะครับและหลังจากนั้นคุณเจ้าของกระทู้ก็ทำประกันสุขภาพให้ท่านเอาไว้ก็จบแล้วครับ แต่ที่ผมบอกนี้แค่แนะนำนะครับคุณจะทำตามหรือไม่ก็ได้เลยครับ เพราะจากที่ผมอ่านมาก็มีคำแนะนำที่น่าสนใจอยู่นะครับ ดังนั้นคุณต้องตัดสินเองครับ

2020.09.19 11:24

แซนวิช

ก็ต้องมาดูกันนะครับว่า คุณอยากจะเปิดบัญชีไปสำหรับอะไรเพื่อธุรกิจหรือบัญชีส่วนตัวหรือจะเอาเงินเพราะว่าสำหรับคนที่อายุเกิน 65 ปีแล้วก็มีนะครับบัญชีที่สามารถเปิดได้ แต่ถ้าจะให้ผมแจกแจงทั้งหมดในนี้ก็คงจะยาวเกินไป เอาเป็นว่าผมขอบอกว่ามีละกันอยู่ที่ว่าคุณต้องการจะเปิดบัญชีไปเพื่ออะไรครับ ถ้ารู้แล้วก็ไปหาข้อมูลเองได้นะครับ

2020.09.30 15:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี