Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB มีค่าธรรมเนียมอะไรบ้าง?

ผมขับรถผ่านธนาคาร CIMB บ่อยครับช่วงนี้ แล้วสังเกตเห็นว่าที่ธนาคารคนไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ เลยคิดว่าน่าจะใช้ช่วงพักเที่ยงมาเปิดบัญชีที่ธนาคารทัน น่าจะนะครับ เพราะมีเพื่อนในบริษัทบอกว่าธนาคารนี้มาเปิดบัญชีไม่นาน ผมก็โอเคอยากจะลองเปิดดู แต่อยากถามว่าคนที่เคยเปิดบัญชีออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB เคยโดนค่าธรรมเนียมอะไรกันบ้างครับ แล้วมีค่าธรรมเนียมตอนเปิดไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mee

ตอนที่ไปเปิดบัญชีออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB ไม่มีค่าธรรมเนียมตอนเปิดนะคะ มีแต่เงินฝากขั้นต่ำ 1000 บาทที่เราต้องเอาไป จะมีก็ค่าธรรมเนียมทำทุรกรรมข้ามเขต โอนข้ามธนาคารอะไรแบบนี้ค่ะที่เคยจ่าย แล้วก็จะมีค่ารักษาบัญชีเมื่อเงินฝากในบัญชีของเรามีต่ำกว่า 2,000 บาท แล้วเราก็ไม่ได้ไปโอนเงิน ฝากอะไรกับบัญชีเลยเกินหนึ่งปี ธนาคารก็จะคิดค่ารักษาบัญชีเดือนละ 50 บาท แต่อันนี้ยังไม่เคยเสียค่ะ เพราะตั้งหน้าตั้งรอดอกตลอด ไม่พลาดค่ะไม่พลาด

2020.07.04 11:40

Keekie

ทำไมคุณถึงอยากเปิดบัญชีกับที่นี่หรอคะ?? อยากรู้เหตุผลหน่อยค่ะ ถ้ามีเหตุผลที่น่าสนใจจะได้ไปเปิดบ้าง... แต่ที่เรายังลังเลยังไม่ไปเปิดเพราะที่นี่มีสาขาน้อยมาก ตู้ATM ก็น้อย ดูแล้วไม่ค่อยสะดวกเวลาทำธุรกรรม อีกอย่างดูแล้วผลิตภัณฑ์ถ้าเทียบกับธนาคารอื่นๆแล้วดูยังมีโปรโมชั่นที่ไม่น่าสนใจเท่ากับธนาคารอื่นๆ....

2020.11.09 13:39

ศรัญญู

ส่วนมากแล้วบัญชีออมทรัพย์ก็ไม่ค่อยมีค่าธรรมเนียมตอนเปิดครั้งแรกนะครับ แต่ถ้าคุณสมัครบัตร ATM ก็อาจจะมีค่าใช้จ่ายแล้วบัตรนั่นแหละที่จะมีค่าธรรมเนียมรายปี ส่วนค่าธรรมเนียมรักษาบัญชีนั้นก็อาจจะมีบ้างขึ้นอยู่กับเงื่อนไขแล้วก็เงินฝากของคุณที่คงเหลือในบัญชีว่าตรงตามเงื่อนไขหรือเปล่านอกนั้นก็ไม่มีค่าธรรมเนียมอะไรที่จะต้องกังวลครับฝากโอนถอนเดี๋ยวนี้ก็มีช่องทางที่เราทำได้โดยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเยอะแยะ

2020.12.15 11:51

ชุติกาญจน์

@Keekie เห็นด้วยเลยคะที่บอกว่า ตู้ของเขาค่อนข้างน้อยมากคะ เอาจริงๆเลยนะคะ ธนาคารเจ้านี้แถวบ้านเราไม่มีเลยคะ ถ้าต้องการใช้งานของเจ้านี้ เราต้องนั้งรถเข้าไปในเมืองหลายกิโลเลยคะ ถึงจะมีสาขาของธนาคารนี้คะ ถ้าเจ้าของคำถามจะทำจริงๆสำรวจก่อนนะคะว่าที่บ้านคุณมีที่ใช้งานมากน้อยแค่ไหนคะ ถึงจะบอกว่าใช้งานผ่านแอพฯก็ต้องดูสาขาด้วยนะคะ

2021.02.11 6:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี