Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่ค่ะ

พอดีว่าหนูไม่เคยเปิดบัญชีออมทรัพย์กับธนาคารไหนเลยค่ะ แต่มีเพื่อนแนะนำเกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์ของ citibank ว่า เมื่อฝากเงินกับบัญชีออมทรัพย์ citibank ได้รับดอกเบี้ยที่สูงและฝากเงินเท่าไหร่ก็ได้ที่เราอยากฝาก เมื่อหนูมีเงินเหลือจากโรงเรียนหนูจะได้เก็บเงินและเอาไปเปิดใช้บริการของธนาคารซิตี้แบงก์ แต่หนูอยากรู้ว่าต้องใช้อัตราเงินขั้นต่ำเท่าไหร่ในการสมัครใช้บริการคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Miles

สำหรับอัตราค่าบริการในการสมัครครั้งแรก เราจำเป็นต้องจ่ายให้กับทางธนาคาร 500 บาท และ 500 บาทนั้นจะอยู่ในบัญชีธนาคารของเราเราสามารถเบิกออกมาใช้จ่ายได้ ซึ่งอัตราค่าธรรมเนียมดังกล่าว เป็นไปตามที่ธนาคารกำหนดเพื่อที่เราจะสามารถเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์ได้ และหลังจากนั้นเราก็จะสามารถใช้บริการตามปกติของธนาคารที่ธนาคารบริการค่ะ

2020.09.24 19:9

วุฒิ

จริงๆแล้วถ้าไม่ได้นับ ค่าบริการ 500 บาทนั้น ก็ไม่ได้เสียค่าบริการหรือขั้นต่ำอะไรหรอกครับ เพราะว่า 500 บาทนั้นเราก็จะได้รับกลับมาในการถอนเงินนั่นเอง จะพูดได้ว่าฟรีค่าธรรมเนียมในการเปิดบัญชีก็ว่าได้ ทำให้การสมัครใช้บริการ ทำได้ง่ายดี และอย่าลืมดูเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยที่จะได้รับในการฝากเงินกับบัญชีออมทรัพย์ด้วยนะครับว่าได้ดีไหม

2020.11.26 12:19

แก้วกมลพร

ส่วนใหญ่แล้วบัญชีธนาคาร ฝากขั้นต่ำ 500 บาทคะ แต่ถ้าหนูเปิดแล้วก็ทำบัตร ATM ด้วย หนูก็ต้องเสียค่าทำบัตรเพิ่มเติมคะ บัตรATM น่าจะประมาณ 200 บาทได้คะ ส่วนเรื่องที่หนูบอกว่าฝากแล้วได้ดอกเบี้ยสูงๆ พี่ว่าหนูอาจจะเข้าใจเรื่องนี้ผิดคะ จริงๆแล้วตอนนี้อัตราดอกเบี้ยสำหรับเงินที่เราฝากเอาไว้ ไม่ได้สูงมากอย่างที่หนูเข้าใจนะคะ

2020.12.18 16:8

ระนาว

ใช่ค่ะส่วนใหญ่แล้วก็อยู่ที่ 500 บาทนั่นแหละค่ะแต่ถ้าไม่อยากเสียเงินค่าบัตร ATM รายปีนะคะเพราะเดี๋ยวนี้ค่าบัตร ATM รายปียังเสียอยู่เราแนะนำให้สมัครแอปของธนาคาร Citibank มาเลยค่ะรอแป๊บ I Banking ของธนาคารซิตี้แบงก์เนี่ย เพราะถ้าเรามีแอปของธนาคารก็ไม่จำเป็นต้องพกบัตรเลยค่ะไม่ต้องกลัวเรื่องบัตรหายด้วยจะโอนจะถอนเงินก็สะดวกแค่มีอินเตอร์เน็ตแค่นั้นกับแอปก็พอแล้วค่ะ

2021.02.10 14:21

ภากร

น้องยังเรียนอยู่เหรอ ถ้าแบบนี้พี่ขอแนะนำ ให้เป็นบัญชีของ ธนาคารออมสิน จะดีกว่าไหม เขามีบัญชีของเด็กนักเรียนด้วยนะครับ พี่พอจำได้ว่าตอนที่พี่เรียนก็ฝากของเขาเหมือนกัน ดอกเบี้ยที่ได้ก็ค่อนข้างน่าสนใจเลยละ ดีจังขนาดเรียนหนังสือ ยังอยากมีเงินเก็บ คนโตๆแบบเราทำงานมีเงินเดือน น่าจะเอาเป็นแบบอย่าง น่าจะดีนะครับ

2021.06.25 8:14

นารีรัตน์

พี่ก็เห็นด้วยกับ พี่ ภากร นะคะ น้องไปเปิดบัญชี กับออมสินดีกว่าคะ พี่คิดว่าธนาคารตัวนี้ น้องหาสาขา หรือเวลาที่น้องต้องการติดต่อธนาคาร น่าจะง่ายกว่าคะ ตอนที่พี่อายุเท่าน้อง พี่ก็เปิดของออมสินเหมือนกันคะ ดอกเบี้ยของเขาถ้าเป็นอายุแบบน้อง ดอกเบี้ย ก็จะมากกว่าด้วยคะ เหมือนเขาส่งเสริมให้เด็กเปิดบัญชีเพื่อออมเงิน

2021.09.28 4:17

Rattaket27

เหลือเงินจากกินขนมที่โรงเรียนแล้วเอามาฝาก แบบนี้ต้องให้ลูกผมเข้ามาอ่านแล้ว ผมให้เงินไปโรงเรียนให้ไปเท่าไรก็ไม่เหลือครับ ใจดีเหลือเกินเลี้ยงขนมเลี้ยงน้ำเพื่อนๆ จนเพื่อนๆคืดว่าที่บ้านรวยไปแล้วล่ะครับ อยากสอนเขาจังให้รู้จักประหยัด แต่น้องครับไม่จำเป็นหรอกที่จะต้องเอาเงินไปฝากธนาคารออมสินแบบที่น้าๆบอก ธนาคารไหนก็ได้หมดแหละน้อง

2021.12.18 13:59

จรัตพงษ์

น้องเก่งมากเลยครับ รู้จักอยากจะเก็งเงินเอาไว้ใช้มนอนาคต แบบนี้ต้องได้รับการอบรมเรื่องนี้มาจากพ่อกับแม่ อย่างแน่นอนเลยใช่ไหมครับ เพราะไม่อย่างนั้นไม่สามารถคิดได้ขนาดนี้แน่ๆ ลูกผม เงินเหลือ ก็ไม่ได้เก็บแบบน้องเลยนะครับ เอาไว้เติมเกมส์หมด เป็นที่ตัวผมเองแหละที่ตามใจ ไม่เคยได้สอนเรื่อวแบบนี้ให้กับเขา จะสอนตอนนี้มันจะทันไหมนะ

2022.01.14 14:28

จิติมา

เปิดบัญชีของธนาคารนี้ก็คล้ายๆกับของธนาคารทั่วไปเบยนะคะ ส่วนใหญ่แล้วก็เท่านี้แหละคะ แต่ก็มีของบางธนาคารนะคะที่ต้องฝากขั้นต่ำ 1,000 บาท แต่ตอนนี้เราสามารถเปิดบัญชีแบบออนไลน์ได้แล้ว ดังนั้นเรื่องของการนำฝากขั้นต่ำก็ได้รับการยกเว้นไปด้วย เราสามารถเปิดบัญชีแบบออนไลน์โดยที่ไม่ต้องมีเงินนำฝากก็ได้ ทำแบบออนไลน์ดูไหมละ

2022.02.20 7:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้ถูกการใช้งานกับ internet banking ได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank / ธนาคารซิตี้แบงก์

ธนาคารดิจิทัล

มีขั้นตอนการสมัครใช้บริการกับ application อย่างไรคะ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ค่าธรรมเนียมในการเบิกเงินสดผ่านเครื่อง ATM เป็นอย่างไรคะ

มีค่าธรรมเนียมอย่างไรในการใช้บัตร citi card.

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ฝากเงินประจำใน citibank ต้องทำยังไง

อยากเปิดบัญชี citibank ขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี