Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีแต่สมัคร UOB บ one account ต้องสมัครอะไรบ้างครับ

ผมค่อนข้างจะงงกับการเปิดบัญชีใหม่ของบัญชี UOB one account เพราะการสมัครของบัญชีนี้แน่นอนว่าทำให้เรามีอัตราดอกเบี้ยที่สูง แต่ไม่มีสมุดคู่ฝากแล้วเราจะเช็คยอดการใช้จ่ายหรือการเคลื่อนไหวบัญชีได้จากที่ไหน แล้วเมื่อเราเปิดบัญชีเราต้องสมัครอะไรบ้างเพื่อเป็นการยืนยันการใช้สิทธิ์ต้องเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่เพื่อเราจะขอเริ่มการใช้บริการ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชิด

ครับสำหรับการเปิดบัญชีนั้นเราก็ต้องสมัคร UOB one account พร้อมต้องมีการสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตและสมัคร personal internet banking ด้วยครับ เพราะการสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตไปด้วยจะช่วยให้เราฝากเงินเข้าบัญชีและถอนเงินออกจากบัญชีเมื่อต้องทำธุรกรรมได้ง่ายขึ้นจากตู้ ATM รายการที่เรามี internet banking ในโทรศัพท์จะช่วยให้เราสามารถตรวจสอบการเดินบัญชีและดู statement รายเดือนย้อนหลังได้ถึง 5 ปีครับในการเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่ก็ได้ครับไม่มีกำหนด

2019.11.25 12:57

Sopa

บัญชีออมทรัพย์ดอกเบี้ยดี UOB ONE ACCOUNT เราว่าก็สะดวกดีนะคะ สำหรับคนที่ไม่ซีเรียสว่าต้องมีสมุดบัญชี การทำธุรกรรมต่างๆก็รวดเร็วผ่านระบบออนไลน์ ดอกเบี้ยก็ดีด้วย แต่ก็ต้องทำตามเงื่อนไขที่ธนาคารกำหนดน่ะนะถึงจะได้รับดอกเบี้ยดี หากคุณแน่ใจว่าจะมีการใช้จ่ายได้ตามที่เขากำหนดไว้ก็น่าใช้อยู่นะคะ ขึ้นอยู่กับการใช้งานและความสะดวกของผู้ใช้ค่ะ

2020.06.16 14:25

Suwan

ง่ายๆเลยครับถ้าต้องการเปิดบัญชีUOB ONE ACCOUNT เพียงแค่คุณเปิดบัญชี ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000บาท และจะต้องทำบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตในกรณีที่คุณยังไม่มีเพื่อเอาไว้ถอนและฝากเงินเนื่องบัญชีนี้จะไม่มีเล่มสมุดครับและอย่าลืมลูกค้าจะต้องใช้บริการ UOB Personal Internet เพื่อตรวจสอบรายละเอียดการเคลื่อนไหวบัญชีในรูปแบบ E- Statement ผ่านช่องทางนี้เท่านั้นครับ

2020.07.04 13:29

PT.

จะเช็คยอดการใช้จ่ายหรือการเคลื่อนไหวบัญชีได้จากที่ไหน ? =คุณสามารถตรวจสอบรายละเอียดการเคลื่อนไหวบัญชีในรูปแบบ E-Statement ผ่านช่องทาง UOB Personal Internet Banking (PIB) เท่านั้นครับ ต้องเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่? =เท่าไหร่ก็ได้ไม่มีกำหนด เมื่อเราเปิดบัญชีเราต้องสมัครอะไรบ้างเพื่อเป็นการยืนยันการใช้สิทธิ์ ? = จะต้องเปิดใช้บริการ UOB Personal Internet Banking (PIB) หรือ UOB Mighty เพื่อทำรายการ และดูรายการเคลื่อนไหวบัญชี ครับ

2020.07.07 4:3

ทะเล ไม่ใช่ เขา

ด้วยความที่ผมอยากลองเป็นลูกค้าของธนาคาร UOB นะครับ เลยตามมาอ่านคอมเม้นท์อ่านบทความของธนาคาร UOB ในเว็บไซด์ Money Duck นี้ก้ได้ข้อมูลหลายอย่างนะ แต่มันทำให้ผลกังวลและยังไม่แน่ใจเพราะดูเหมือนระบบ และเงื่อนไขของธนาคาร UOB ยังซับซ้อนเกินไปสำหรับผมที่เคยเป็นลูกค้าของธนาคารอื่นมาก่อนที่มีระบบและเงื่อนไขที่งเข้าใจง่ายกว่านี้ครับ ขอผ่านก่อนละกัน

2020.08.07 16:52

เรามีเรา

เดี๋ยวนี้หลายธนาคารจะมีบริการการเปิดบัญชีที่ไม่ต้องมีสมุดคู่ฝาก ซึ่งจะช่วยให้เราสามารถทำธุรกรรมผ่านทางอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้ง ลูกค้าสามารถตรวจสอบรายละเอียดการเคลื่อนไหวบัญชีในรูปแบบ E- Statement ซึ่ง UOB one accountก็เหมือนกัน และลูกค้าสามารถสมัครบัตรเดบิทหรือ บัตรเครดิตใช้ผูกกับบัญชีนี้ได้โดยที่จะได้รับดอกเบี้ยเงินฝากในอัตราพิเศษ

2020.08.28 10:59

Vitul

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ เคยได้ยินว่าถ้าฝากเงินกับธนาคาร UOB นี่ต้องมีเงินเหลือติดบัญชีไม่ต่ำกว่า 5,000 บาทใช่ไหมครับ ??? ถ้าต่ำกว่านั้นจะมีค่ารักษาบัญชีด้วยเป็นอยางงั้นจริงไหมครับ?? แล้วทำไมหลายคนจึงนิยมฝากเงินกับธนาคารนี้กันครับ??? เป็นเพราะว่าดอกเบี้ยสูงกว่าธนาคารอื่นๆไหมครับ เลยเลือกฝากกับที่นี่ ???

2021.06.06 14:40

Tuangsit

ที่จริง ถ้าเจ้าของกระทุ้รู้สึกสับสนหรือเหนื่อยกับการใช้งานของบัญชี UOB one account ก็ไปดูบัญชีเงินฝากตัวอื่นหรือของธนาคารอื่นเลยก็ได้นะครับ อ่านกระทู้ของคุณแล้วผมยังรู้สึกเหนื่อยแทน แต่ตอนนี้คุณคงเปิดบัญชีธนาคารไปแล้วล่ะ สรุปว่าเปิดบัญชีที่คุณถามมาหรือว่าไปหาของธนาคารอื่น ไม่ใช่อะไร แค่อยากรู้ว่ามันดีมั้ย

2021.07.19 15:56

เชาวะริต

เดี่ยวนี้ไม่ต้องใช้แล้วสมุดบัญชีเงินฝาก ทุกธนาคารเขามีให้เราเปิดบัญชีออนไลน์ กันทั้งนั้น ส่วนเรื่องที่คุณกลัว ก็ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ทางธนาคารเข้าคิดมาให้แล้วครับ ปกติแล้วผมจะได้ ใบ เสตจเม้น ทางอีเมลครับ สรุปรายการของเรามาหมดเลยครับ การใช้งาน ส่วนตัวแล้วชอบมากครับ สามารถทำธุรกรรมทางการเงินได้สบายๆด้วยตัวเองเลย

2021.08.24 6:41

ต้นตระกรานต์

"ไม่มีสมุดคู่ฝากแล้วเราจะเช็คยอดการใช้จ่ายหรือการเคลื่อนไหวบัญชีได้จากที่ไหน" ตอนที่เราสมัคร บัญ๙ีแบบนี้เขาไม่บอกเราเหรอครับว่าการใช้งานของเขาทำอย่างไรบ้าง อ่านรายละเอียดของบัญชีเขาให้ดีก่อนนะครับ มาถามแบบนี้ มันทำให้อายคนอื่นได้ครับ ทั้งๆที่เราสามารถรู้คำตอบในคำถามตัวนี้ด้วยตัวเราเองได้อยู่แล้วนะครับ

2021.09.25 3:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี